Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ chân dung trên photoshop + sử dụng công cụ vẽ độ chế !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thanh Tinh 1209, 27/10/12.

Lượt xem: 8,140

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cứ từ từ, để mai em có tg em rảnh em thử, nếu em thành công sẽ có thêm 1 phát minh nữa chia sẻ cho anh em, em vẫn hướng tới cái khả năng là giá thành rẻ và vận dụng nhiều trí sáng tạo pác ạ =P~
  2. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

dĩ nhiên rồi. hôm bữa mình có đăng một tin về vấn đề bút vẽ đồ họa này rồi mà ko ai có ý kiến gì cả. giờ tự nhiên nảy sinh ra ý kiến độ như vậy đấy chứ. nó giải quyết đc vấn đề tài chính là rất lớn.
    theo tìm hiểu của mình thì sản phẩm bút vẽ đồ họa rẻ nhất là 2 triệu, còn cây bút của mình chỉ 250k ( không dây ).
    Thanh Tịnh - lovedesign thích bài viết này
  3. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Em dự là sẽ hy sinh 50k cho con chuột misumi và tầm 3 đến 10k cho cây bút, cứ cho là 20k cho dây điện nữa, tiền xăng cộ đi lại mua đồ tốn thêm 10 đến 20k nữa, tổng cộng 100k pác ạ
  4. Thanh Tinh 1209

cứ ngiên cứu kỹ trước khi làm nha ! dụng cụ cần : keo nến, dao kéo, kìm, mỏ hàn, thiếc hàn, nhựa thông,....
    vật liệu cần : 1 con chuột nhắt, ( chuột cống càng tốt ), 20 sợi dây nhỏ, vỏ bút....v.v.........
    bước khó khăn nhất là tháo các linh kiên trong con chuột. mất nửa thời gian đấy, khi tháo để ý các chân tiếp xúc và gi chép lại theo sơ đồ cụ thể,.. vừa làm vừa thử nghiệm.............
    bước khó khăn ko kém là sắp xếp các linh kiện lại với nhau trên thân bút , làm sao để thực hiện đc tất cả các chức năng của cây bút và thoải mái nhất khi làm việc .......
  5. mrchelski37

mrchelski37 Banned

ghê ghê :))
  6. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Ơ cái bút làm sao được vậy? :x
    Bày mình với :x :x
    Cô gái "trong mơ" của thím mắt nhìn trừng trừng ghê quá 8->
  7. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Ui bạn này sáng tạo quá. Khâm phục :)
  8. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Bức vẽ cũng rất có hồn, nói chung là like :)
  9. Thanh Tinh 1209

cận cảnh nè. ! :-" đc phần mặt là có đầu tư chút !:)
  10. FastLove

FastLove Thành viên cấp 1

ờ thì sắc độ ổn , mắt hệp về chiều dài , mũi bị thấp , lỗ mũi to
    nhìn hơi giống zombie

11. Thanh Tinh 1209

khi vẽ mình cũng ko lấy hình mẫu để so sánh nên có nhiều lỗi lắm :) với lại đây là tác phẩm đầu tiên nên hỳ hục 4 tiếng lận mới đc chừng đó. để mình thử sửa xem sao :)
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Giỏi thật , tự chế wacom và vẽ cũng rất đẹp ! Like ...
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

@@! cũng được nhưng mà hình nó ghê ghê sao ấy @@!
  14. Thanh Tinh 1209

bài đã edit lại ! các bạn xem qua xem đã ổn chưa? :-"
  15. FastLove

FastLove Thành viên cấp 1

nói chung bạn k phải dân vẽ , vẽ thế này là được rồi chứ trên khuôn mặt nó có tỉ lệ chung cả , bạn vẽ lệch hết tỉ lệ rồi , ví dụ nhìn chính diện thì khoảng cách giữa 2 con mắt phải bằng chính 1 con mắt đấy ......
  16. Thanh Tinh 1209

đúng rồi. mình không phải là dân vẽ nên không rõ mấy cái tỉ lệ đó cho lắm, mà hình mình vẽ lại là hình tự tưởng tượng nên sẽ có sai sót nhiều !:)
  17. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Like cho cây bút ;)). Dùng chuột có dây cẩn thận bị giật ;))
  18. Thanh Tinh 1209

chuột mình không dây bạn ơi ! \:D/ mà điện áp nguồn usB cũng chỉ khoảng 3,7-4,5V thôi mà ! sao dật đc !
  19. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

bữa nào rảnh a quay lại cách làm việc với cây bút đó cho thiên hạ chiêm ngưỡng với :x:x:x ngưỡng mộ a quá đi mất :">
  20. Thanh Tinh 1209

Nếu có cơ hội :)

Ủng hộ diễn đàn