Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ chibi đơn giản ngay trên web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi vietviral, 3/7/13.

Lượt xem: 14,576

1. vietviral Banned

Vẽ chibi đang là một phong trào hot hiện nay của giới trẻ bởi sự ngộ nghĩnh đáng yêu. Để có được một bức ảnh chibi bạn cần có một chút kiến thức về photoshop, design và cả sự khéo tay nữa, thật rắc rối phải không nào!? Nhưng giờ đây. bạn có thể tự tao cho mình một bức ảnh chibi cực dễ thương chỉ bằng vài cú click chuột đơn giản ngay trên trình duyệt web với Chibi Maker.

Đầu tiên các bạn hãy truy cập địa chỉ https://forum.vietdesigner.net/data/games/ChibiMaker.swf để vô trang Chibi Maker. Sau khi load xong bạn click play để bắt đầu tạo hình chibi cho mình.

Đầu tiên lựa chọn hình nền ngộ nghĩnh cho mình​
    Tiếp theo là bắt đầu tạo dáng cho bức chibi của bạn với thân, đầu, tóc, quần áo và các phụ kiện...​
    Bạn cũng có thể lựa chọn các màu sắc phù hợp với sở thích của mình. Hình chibi được vẽ theo phong cách Nhật Bản cực nhắng và dễ thương đó nhé !​
    Sau khi hoàn thành các bạn ấn Save để lưu về máy tính nhé!​
    Một tác phẩm hoàn thiện của mình nè!

Để làm khung ảnh như trên các bạn vào muzy.com/app/photobox nhé​
    Trang web còn hỗ trợ giúp bạn share ảnh trực tiếp lên facebook ngay sau khi hoàn tất nữa đó.​

Chúc các bạn thành công.

nguồn: vietviral

...
  2. hellomoto2

hellomoto2 Mới đăng kí

her her cái hình assmin nhìn bỉ ổi quá :)))
  3. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Bài viết này trong 4rum có bạn post rồi, mà chưa có phần ghép :)).
  4. vietviral

vietviral Banned

thêm cái khung so sánh giữa người thật và chibi sẽ vui hơn mà :)
  5. uncelvel

uncelvel Thành viên cấp 1

Cái này có mỗi một thế đứng à nên nhìn nó đơ đơ!
  6. binngo.v2

binngo.v2 Thành viên cấp 2

bài này có rùi bác à

Ủng hộ diễn đàn