Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ logo nhanh và chính xác nhất năm 2014! hihi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi ntptv1986, 17/3/14.

Lượt xem: 6,246

1. ntptv1986 Thành viên cấp 2

Vẽ logo nhanh và chính xác nhất năm 2014! hihi
    Mời các bạn design tham gia cho vui nhé!
    Năm nay là logo của google chorme.

...
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

chả hiểu bạn định làm gì
    ntptv1986 thích bài viết này
  3. ntptv1986

ntptv1986 Thành viên cấp 2

Tức là bạn nghĩ ra phương pháp vẽ nhanh và chính xác đó bạn! Vẽ bằng coreldraw nhé!
    Chứ k phải mình vẽ lại theo cách thủ công đồ vẽ lại! :D
    Còn ai vẽ bằng Ai thì qua box Ai xem nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/3/14
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

5. Ngoisaotrencat

Ngoisaotrencat Thành viên cấp 1

Là sao ????
  6. ntptv1986

Là vậy nè mấy members ơi!
  7. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

đây chẳng phải là đồ lại thì sao
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đệch, nghe hết hồn
  9. ntptv1986

#7 bạn có hiểu thế nào là đồ lại và thế nào là vận dụng ý tưởng vẽ lại không ạ?
    nếu đồ lại thì up lên đây chia sẻ với bạn làm gì? :(
  10. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

vấn đề ở đây không nói là vân dụng ý tưởng hay không. chỉ nói là vẽ lại với đồ lại thì khác quái gì nhau
  11. thanh_design

thanh_design Thành viên cấp 1

rùi bằng cách nào chứng minh được mình làm nhanh nhất và chính xác nhất, không nhẽ so sánh bằng mắt thường để nhắm tỉ lệ chính xác kích thước, màu sắc, và dùng phần mềm quay phim lại cách làm nhanh nhất àh ... bạn chủ thớt lập cái topic mà chả có thông tin, hướng dẫn nên làm thế nào cả thì ai vào biết gì mà tham gia #-o
  12. ntptv1986

Chỉnh sửa lần cuối: 18/3/14
    Chất PC thích bài viết này
  13. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Vấn đề là người ta chả hiểu bạn muốn nói gì cả, chả hiểu bạn thất vọng gì? Bạn kêu gọi người ta tham gia mà bạn ko giải thích chỉ quăng ra 1 cái video và 1 cái hình xong bảo ngta tự suy nghĩ? Nói chung bạn diễn đạt quá khó hiểu nên người khác cũng bó tay chứ ko phải mình bạn bó tay đâu :-s
    dinhanhkhoiNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  14. msm

msm Thành viên cấp 2

Chủ top vẽ lại cái logo của bạn đi rồi hẵng đi đố ng khác :)
  15. karthus

karthus Thành viên cấp 2

nói thật cho em đồ lại cái gì cũng thế thôi, cái nào cong mà không thuộc về hình nào trong các đa giác thì em mới dùng pentool thôi cái gì chả làm sao cho nó gọn nhẹ nhất. Hầu hết các logo của các ông lớn ông nào chả có phương pháp vẽ của họ và có 1 điểm chung là dùng hình khối để cắt, đục.... Chủ thớt làm vậy cũng chỉ là đồ lại bằng các đa giác giống nguyên tắc vẽ khởi điểm của họ nên đừng có nói mấy bạn designer như thế, có những người đúng là mù mờ vẫn đặt là design ở đằng sau thì sao, sau thời gian cố gắng chưa chắc bạn đã "ăn" được lại người ta.
    skyblue-picture thích bài viết này
  16. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

vâng.. có vậy thôi mà thím này cũng đăng bài viết lên
  17. KhánhIT

KhánhIT Thành viên cấp 1

Cái tiêu đề chả liên quan gì đến nội dung -_-
  18. thanh_design

thanh_design Thành viên cấp 1

ntptv1986 không liên quan, nhưng mà dường như giữa cái tittle topic và cái nội dung bạn muốn hướng mọi người tham gia thì thật là chẳng thể hiểu nổi yêu cầu và mục đích bạn muốn là gì cả, mình và mọi người không hiểu thì nêu ra ý kiến, mong mọi người góp ý chứ có gì mà phải đáng thất vọng, bạn lại nói như vậy. Mình nghĩ có vẻ nên Close Topic này là vừa :)
  19. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

á đù.. thằng chủ topic này nói thật chứ hơn đc vài người về cái này cái kia là tỏ vẻ ta đây thế này thế nọ... nhãm value (:|(:|
    dangthutrang thích bài viết này
  20. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Tui thấy chủ top hay đó !

@gửi các mem bảo là dùng Pen tool:

- Khi tạo một logo mới: thì làm gì có mẫu mà pen với chả tool.
    - Vẽ lại logo cũ: Dù có mềm tay đi nét đến mấy cũng khó có thể "mềm" và chuẩn bằng các khối hình học.

Chốt: Việc thiết kế logo mà sử dụng pentool thì thực sự là "nông dân" kinh khủng. :)
    tobiasctntptv1986 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn