Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Về lỗi type chữ trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi KeiiKess, 21/5/15.

Lượt xem: 2,396

1. KeiiKess Mới đăng kí

tình hình là em đang des một bài báo, những số trước thì em vẫn copy trên mạng về và paste vào bình thường, k có chuyện gì xảy ra.
    nhưng bắt đầu từ hôm qua, khi em copy một vài chữ vào thì đc, nhưng một vài chữ lại không? khi copy đúng những chữ k đc thì nó báo lỗi, em thử restart rất nhiều lần nhưng vẫn k đc. em đang dùng CS6 portable. Thử hoài không được nên em down CC Portable về thử, lần này thì nó không báo lỗi nữa nhưng nó lại không hiện ra dấu đúng những chứ lần trước paste vào không được, ở đây em có cap hình lại. chỗ khung mà xanh là chữ bình thường, còn khung màu đỏ là chỗ bị lỗi.
    em thử tạo một file mới và type thử 2 dòng đó, lần này em k dùng TNR nữa mà thử dùng font đã được việt hoá khác và kết quả giống như trên. (đây là font VL)
    sau đó em thử dùng font UTM thì kết quá như thế này

mong anh / chị nào có thể giải đáp gấp hộ em ạ, em cảm ơn rất nhiều :(

...
  2. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

có thể do text gốc xài bộ gõ khác có thể là bộ gõ mặc định của microsoft or hcm2... k phải unicode nên ms lỗi như vậy
    KeiiKess thích bài viết này
  3. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

nhưng lúc kia mình vẫn copy và paste rất bình thường những font này :(
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Bạn thử đi đường vòng copy text vào notepad nhé coi nó có lỗi không, nếu không gì thì thì lại cóp từ notepad vào photoshop
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

mình thử rồi mà vẫn không đc bạn ơi :'(
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Thế trong notepad có bị lỗi không, nếu không thì thua òi, chịu khó ngồi type lại nhé.
  7. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

mình cảm ơn bạn nha :(
  8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bạn có cài unikey không, bạn thử bấm chuột phải vào icon unikey ở góc màn hình rồi bấm chuyển mã nhanh. Hi vọng giải quyết được, nếu khôngđược thì em cũng hết cách rồi
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Điểm nhấn của tháng này
    Về việc trở lại

đây là xài unicode

Điểm nhấn của tháng này
    Về việc trở lại

còn đây là xài bộ gõ microsoft cung cấp

có thể là do lần này người viết dùng bộ gõ microsoft nên bị lỗi khi paste sang font định dạng unicode
    KeiiKess thích bài viết này
  10. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

mình cảm ơn bạn nhiều lắm nha :x để mình đi hỏi lại người viết :)
  11. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

vboy234 mà bạn ơi, bạn biết cách nào khắc phục lỗi này nhanh k , chỉ mình với ? tại người viết hiện tại chưa onl mà mình đang gấp :(
  12. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

KeiiKess thees này nhé
    bạn copy xong phải chuột vào biểu tương pm unikey trên thanh taskbar chọn công cụ (phím tắt mặc định là ctrl + shift+ f6)
    để thông số như hình
    chọn chuyển mã thấy thông báo successfully convert.... có nghĩa là đoạn text đã chuyển mã đã lưu vào clipboard bạn chỉ cần paste là đc
    nếu vẫn lỗi có thể chọn mã nguồn k đúng bạn có thể thử lần lượt từng cái một
    KeiiKesstranvan.muon thích bài viết này.
  13. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

vboy234 bạn ơi, lỗi trên mình làm đc rồi, mình thử chuyển mấy cái kia k đc, mình chuyển unicode -> unicode thì đc. sau đó mình tắt máy đi làm công chuyện, giờ mở lên lại thì chữ bị lỗi vậy luôn :((
  14. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

unikey làm sao có thể ảnh hưởng lên đc font hệ thống nhỉ
    bạn kiểm tra xem trong control panel mục ngôn ngữ có bị thay đổi gì k.
    quét virus xem ntn
    or nhanh nhất là system rétore
  15. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

cho mượn cái file tý đi, chứ nói tới nói lui ko thể nào giải thích được hết
  16. KeiiKess

KeiiKess Mới đăng kí

vboy234 bây giờ máy mình chữ mình bị vậy toàn bộ luôn rồi cậu ơi, k biết kiếm control panel chỗ nào luôn :(
    Tấn Linh vì lí do bảo mật nên mình k làm vậy đc bạn ơi :(
  17. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

control panel mặc định ở C:\Windows\System32\control.exe
    system restore lúc này có lẽ là hợp lý nhất nếu k biết có thể hỏi gg để biết công dụng
    mặc đinh ở C:\Windows\System32\rstrui.exe

Ủng hộ diễn đàn