Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ Nguệch Ngoạc

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi madmeo, 9/1/13.

Lượt xem: 10,931

1. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Tại mình hay xem mấy cái hoa văn của hội đấy, chắc bị nhiễm từ :-"
  2. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Tớ đang rất mơ hồ về cái tớ đang làm và cái tớ muốn làm, hịc, cậu nói làm tớ càng mông lung hơn, hazzzzzzzzzzzzzzzzzzz..... không biết hướng của mình là gì nữa
    hoa_ki_long thích bài viết này
  3. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Rất có style :D
    madmeo thích bài viết này
  4. Bờm Mo

Bờm Mo Thành viên cấp 2

1 lời tiên tri chăng :))
  5. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

cái này mà nguệch ngoạc ak`....tin nổi ko??
  6. Sayuri Vũ

Sayuri Vũ Thành viên cấp 2

doodle <3 đẹp thế còn gì ;;)
  7. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

Từ bức vẽ của bác nếu để các "nhà khoa học " xem được chắc lại có dự về tận thế 2013 chẳng hạn :D
  8. baobinh152

baobinh152 Thành viên cấp 1

Tặng em 1 từ nhớ tìm hiểu về nó nhé ^^ a đoán e sẽ thích
    Zentangle
  9. khanhnhu_luly

khanhnhu_luly Mới đăng kí

lạ và rất đẹp
  10. cá tính !=D>
  11. Phong Trần

Phong Trần Mới đăng kí

Thích mấy thể loại trừu tượng này nè, cho tớ xin vài pic làm cover nhé :">
  12. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

mad Art! :)
  13. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Trong bộ môn vẽ có một trường phái gọi chung chung là Trừu Tượng hoặt Chuyển Đổi Hình Thái, về cơ bản nó đại loại như là bạn mượn hình con ngựa để vẽ ra một bức tranh ngọn gió phi như ngựa hoặt ngọn gió mang hình hài con ngựa vậy.... bạn chuyển từ những hình vốn có thành những hình trừu tượng... Đây là một loại nghệ thuật vẽ đòi hỏi tính sáng tạo rất cao, nó ko mang ý nghĩa về thực tế nhiều lắm, nhưng dùng nó để luyện khả năng sáng tạo thì rất tuyệt vời... rất có lợi cho các hoạt động sáng tác khác... lấy ví dụ:bạn là một Kiến Trúc Sư chẳng hạn, bạn dùng môn trừu tượng để luyện tính sáng tạo, thì khi tính sáng tạo của bạn cao... bạn sẽ có những ý tưởng về một cái nhà mà không ai có thể có. Đó là lí do bộ môn Trừu tượng hay có trong các môn học ở trường liên quan đến vẽ vời... Bạn có năng khiếu trong môn này nên mình khuyên bạn nên tới trường đại học Kiến Trúc hoặt các đại học khác để mua sách tìm hiểu :D
    madmeo, Slazenger11DX_Degeneration thích bài viết này.
  14. Slazenger11

Slazenger11 Mới đăng kí

Cá nhân tớ thì thấy những bức vẽ này cực kì ấn tượng. Nó có gì đó thể hiện cá tính rất riêng của người vẽ. Tớ rất thích bức vẽ cuối cùng của bạn.
    Tớ cũng thường hay có những lúc ngồi vẽ hươu vẽ vượn, nó như là 1 niềm vui giết thời gian. Có thể trước lúc vẽ chẳng có ý tưởng cụ thể nào nhưng cứ cầm bút là ngồi nguệch ngoạc theo những sự tưởng tượng bất chợt. Cũng có đôi khi ý tưởng còn đến sau những nét vẽ:))
  15. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Giống Đế Chế MaYa :D
  16. butchi154

butchi154 Thành viên cấp 1

bạn mua bút vẽ kĩ thuật mà vẽ... độ chính xác thích luôn :x nét ko bao giờ bị nhòe ;)
  17. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Chắc đợi mình xuống mồ khoảng trăm năm nữa, họ quật hình này lên xong đoán =))
  18. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ tìm hiểu xem thế nào.... tò mò quá
    Slazenger11 thích bài viết này
  19. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Tớ thấy vẽ xong rất sướng, nhiều khi cảm giác không biết đâu là điểm dừng nữa . vô cùng thú vị
    Slazenger11 thích bài viết này
  20. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Vẽ mà không nghĩ gì cả, ko bố cục, không màu mè.... rồi nó ra thế, tớ cũng ko biết dùng từ nào để tả

Ủng hộ diễn đàn