Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ như thế này có được nhận là Designer không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Hidrogreen, 7/9/14.

Lượt xem: 13,807

1. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

CHẮC KHÔNG THÀNH ĐÂU Ạ !
  2. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Mình thấy các bạn có vẽ bị ám ảnh về chữ designer cả. Học hành có người giỏi ng dốt,cuộc sống có ng tốt ng xấu, xã hội có giàu có nghèo. designer có người làm đẹp, làm xấu. Mà làm xấu hay đẹp tùy vào thẩm mỹ cua ng làm và của ng đánh giá, chỉ cần sản phẩm các bạn làm ra đc đối tác chấp nhận thì có thể kiếm $ là đc rồi, đừng lấy chũ déign ra để đong đo cân đếm nữa. Các bạn làm về đồ họa bị ảm ảnh nhiều quá.
    YuRainyHidrogreen thích bài viết này.
  3. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

buonvimua : Hi hi bạn nói chuyện hổng liên quan gì cở :3 :3
  4. buonvimua ám ảnh là ám ảnh thế lào! bạn nói chả liên quan gì đến topic cả =))
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chủ thớt hỏi rằng:"Vẽ như thế này có được nhận là Designer không ạ?".
    Còn bạn buonvimua đưa ra quan điểm cá nhân và cảm nhận riêng về hai từ Dsigner
    Mình đồng ý với quaqn điểm của bạn buonvimua
    Hidrogreenbuonvimua thích bài viết này.
  6. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Cắt hình ko được chuẩn lắm, sử dụng công cụ chọn là Magic wand mà chưa xóa hết đc răng cưa. Cố lên nhé!
    Hidrogreen thích bài viết này
  7. Hidrogreen

Hidrogreen Thành viên cấp 1

#26 vâng cảm ơn bác chỉ bảo tại em mới làm chưa biết nên em cắt bằng paint của win ạ :D
    Lại quay lại bàn về chữ designer nói đùa vs bác vsea thế thôi tại bác cứ bảo em bị ám ảnh chứ thực ra nói thật là em chỉ ko rõ kiểu như ai được gọi là designer thôi (ko rõ thôi chứ em không đòi làm designer đâu ạ :D )
    em thì loại nghịch chơi với phần mềm thế thôi.
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v artist
  9. Sun

Sun Mới đăng kí

hay hát thì không thể trở thành ca sĩ được, hát hay mới là ca sĩ
    sẽ chả có ai bị ám ảnh nếu như đâu cũng nhan nhản tự vỗ ngực là design nhưng thực ra chưa hiểu một tí gì về nó và từ đó có những định kiến sai lầm về hai chữ design. một người làm nghề giỏi về bất cứ vấn đề nào đó, hãy để xã hội công nhận bạn chứ đừng tự phong rồi chôn mình trong cái giếng làng và nghĩ tôi là vua
    đôi lời tâm sự khi vừa bị mất vài cái kèo vì có mấy bạn "design" nhận giá thấp tới mức ngạc nhiên
    Minh Kì Đông, lenmHidrogreen thích bài viết này.
  10. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Vào đây nhận là designer thì bị các bô lão chém cho ra bã ngay :v
  11. Hidrogreen

vui nhỉ :D ai cũng có ý kiến riêng về chữ "designer"
    nói thật là tới giờ em thấy quá nhiều người xưng designer quá, nhiều ý kiến quá em cũng loạn rồi chả biết ai là designer đúng nghĩa
    #30 em là em chưa có dám xơ múi mà nhận đâu bác, e chỉ hỏi thôi hô hô :D:D:D
    (xem người ta đánh giá về như nào là designer) cơ mà xem xong nói thật em vẫn chưa hiểu được chữ đó từ người trong cuộc :-/ (khi nào hết nước e sẽ hỏi bác gu gồ sau)

p/s: câu hỏi topic mang tính chất vui + tìm hiểu của em thì e cũng biết đáp án nó từ lâu rồi :D (Bác nào mà bảo "Mơ đi" ... ừ em vẫn mơ nó mà có thật bao giờ đâu 8->8->8->)
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  12. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

bạn hãy làm việc và bỏ qua từ desegner là đc. chỉ cần bạn làm đối tác hài lòng. còn ai là designer thì kệ ng ta đi
  13. T.A.Tuan

T.A.Tuan Mới đăng kí

Định nghĩa :)

rgb.vn/ideas/blog-designer/blogdesigner-tan-man-ve-nghe-hot-va-con-duong-tro-thanh-mot-designer-tu-te
  14. nosmile199x

nosmile199x Mới đăng kí

vẽ cho t 1 hình được k?
  15. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Paint-er nhé :3
  16. phuong30587

phuong30587 Thành viên cấp 1

Painter thì cũng được gọi là designer thôi nhưng ở nước ngoài painter là những người rất giỏi. họ vẽ tay tuyệt vời. và tất nhiên họ cũng giỏi cả ghép ảnh, blend v.v... Painter cao thủ hay còn gọi là artist hay designer thường design character concept hay environment cho game. Noi chung quy nếu Painting đã là cao thủ thì nhưng cái khác họ đều có thể làm được.
  17. Dan Cooper

Dan Cooper Thành viên cấp 2

Bạn thích là designer thì cứ để tôi, sợ gì :))
  18. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

gọi là thợ vẽ thôi :3
  19. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Gọi là Designer cũng được, không phải là Designer cũng được. Quan trọng là có ai thuê bạn ko thôi.
    Dan CooperHidrogreen thích bài viết này.
  20. Hidrogreen

:D way bỗng nhiên thấy hình quen quen được lên phây búc khì khì 8->
    O:-)O:-)O:-)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn