Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Về vấn đề âm thanh trong after effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi spamspam, 11/2/14.

Lượt xem: 35,390

1. spamspam Mới đăng kí

Mình đã tìm hiểu về việc nghe tiếng trong Ae nhưng sau khi xem clip hướng dẫn này mình thấy lạ là thằng hướng dẫn nó drag con chuột trên timeline và nghe được tiếng như trên Pr. Trong khi đó mọi người nói chỉ nghe được tiếng khi ấn preview. Clip mình muốn đề cập nằm trong link này
    Clip đầu là dạng Typography mình muốn làm, clip thứ hai nằm cuối cùng là điều mình thắc mắc. Nó drag để nghe tiếng nói từng giây để canh lời. Bắt đầu ở giây 02:38. ae.tutsplus.com/tutorials/motion-graphics/design-rhythmic-motion-typography-in-after-effects/

Mình muốn làm một cái Typography của một bài nhạc. Trên clip hướng dẫn thì người ta vừa dragging trên timeline vừa nghe thấy tiếng, mà mình thì không nghe thấy gì hết. Chỉ nghe được khi bấm preview thôi, mà nghe preview sao mà canh chỉnh được. Anh em ai biết giúp mình nhé.

Bài này đã có một người đăng rồi nhưng vẫn chưa biết cách làm thế nào, mình đăng lại mong có ai chỉ dẫn rõ ràng. Các bạn nào pro có thể cho mình xin Y! để có j` học hỏi luôn cho tiện ạ

...
  2. camapbiensaupy

camapbiensaupy Thành viên cấp 2

mình chưa từng thấy vụ drag để canh lời trong AE hay PR. mình thường canh bằng cách nhìn phổ của nó thôi :)
  3. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

Trong clip Tut có nói rõ đó bạn.
    Bấm và giữ phím control để nghe được âm thanh :)

P/s : Cám ơn thớt luôn nhé, trước h mình toàn canh kiểu kia mệt thấy mồ. Nhờ có thớt đưa lên hỏi mà mới biết đc. Tks bạn :)
  4. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

hôm trc xem cái tut này & cũng thắc mắc tương tự :"))
  5. spamspam

spamspam Mới đăng kí

còn khi người ta nhấn vào Ram Preview nó sẽ chạy đoạn mình mới làm cùng với âm thanh, sao khi mình nhấn thì nó lại hiện ra toàn màn hình và âm thanh bị bóp vậy nhờ

Ủng hộ diễn đàn