Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vì sao ảnh trên máy khác xa với ảnh up lên web ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi LeCongTam, 4/11/15.

Lượt xem: 1,900

1. LeCongTam Thành viên cấp 1

Em mem mới, ảnh chụp về chỉnh sửa toàn để trong lap tự sướng. hôm vừa rồi có up 1 ảnh lên diễn đàn thì thấy nó khác xa với ảnh này khi nhìn trên laptop
    Giờ em muốn hỏi là có cách nào để ảnh khi up lên web nó vẫn giữ được như ảnh gốc k ?
    Cảm ơn mn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lại là vấn đề về màu sắc hiển thị trên cái trình xem ảnh mặc định của windows.
    LeCongTam thích bài viết này
  3. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Ảnh bị giảm chất lượng/dung lượng nên màu sắc kém tươi.
  4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

LeCongTam : Bạn đọc các coment trên kia, chỉ là các lời nói vòng vo tam quốc, hok có ý nghĩa gì đâu, bây giờ, mình chỉ bạn vào thẳng vấn đề chính nè, nếu bạn muốn up ảnh web chất lượng tốt như nhìn từ Laptop, thì bạn phải up lên kho up ảnh chất lượng tốt, đó là Flick chấm cơm của yahoo !.
    Bạn phải up ảnh lên trang Flick chấm cơm, sau đó, lấy link, đưa vào web này đây, rồi mình cho bạn tha hồ so sánh thoài mái, với Laptop / PC, LCD, tất cả các loại màn hình, mình bảo đảm với bạn là 2 ảnh màu sắc sẽ như file gốc của máy, chứ hok có trênh lệch màu nhiều dữ vậy đâu !

Flick chấm Cơm link ảnh dành cho up ảnh chuyên nghiệp đây :

https://www.flickr.com/
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/11/15
  6. LeCongTam

LeCongTam Thành viên cấp 1

[​IMG]Sao em chèn link flick nó lại k hiện được ảnh bác tranvan.muon nhỉ ???
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. LeCongTam

Theo như em tham khảo bác gúc gồ thì hệ màu sRGB nó quá hẹp nên k thể hiện được hết màu như của RGB.
    khi em up lên flick thì ảnh vẫn giữ đc đủ màu chắc là do flick hỗ trợ RGB
    đúng k các bác
    Dù Kun VietDesigner khoianha10
    tranvan.muonToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  8. Nguyễn Duy Minh Tấn

Nguyễn Duy Minh Tấn Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner, ToiHocDoHoa.com
    Cho mình (em) hỏi: nếu một file hình có color profile là RGB, đem khi tải lên các host cho phép giữ nguyên kích thước của file (số pixel dài X số pixel rộng) như imgur.com, Google Picasa web, DeviantArt, Panoramio, MediaFire, Google Drive, OneDrive,... rồi sau đó lại tải về máy thì ta nhận được file hình tải về có color profile là RGB hay sRGB?
  9. LeCongTam

theo ngu ý của em, bác Nguyễn Duy Minh Tấn cứ thử up lên 1 trong số host đó (gg driver chẳng hạn) r tải về. so sánh màu sắc file gốc với file vừa tải về xem sao
    Nguyễn Duy Minh TấnToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  10. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Nguyễn Duy Minh Tấn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn