Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vì sao Pepsi trả tận 1 triệu USD cho logo mới này?

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ nhận diện thương hiệu ấn tượng' được đăng bởi dennisph91, 21/3/16.

Lượt xem: 125,465

1. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Các bạn nghĩ nước ngoài nó làm xong mới bắt đầu chém cái logo ak, hoàn toàn sai lầm nhé. Ở nước ngoài họ rất cẩn thận, tỉ mỉ => họ sẽ phân tích, tìm kiếm và tổng hợp tất cả những gì liên quan, rồi từ đó sẽ đưa ra kết quả => họ làm gì cũng có cơ sở hết, chư hk phải chém gió này nọ đâu mấy bạn 8->
  2. chomayanh

chomayanh Mới đăng kí

Logo ấn tượng với số tiền quá :)
  3. dieuuha

dieuuha Mới đăng kí

công phu ;___;
  4. trankimngoc

trankimngoc Thành viên cấp 1

nhìn đơn giản mà nhiều tiền quá @@
  5. BoySiuQuay

BoySiuQuay Mới đăng kí

Nhìn thấy kì công quá.
  6. meoeuws

meoeuws Mới đăng kí

Cái logo cũ đơn giản mà đẹp. Ai cần biết thằng vẽ sáng tạo ra dựa theo vật lí học, toán học, di truyền học hay thời tiết học, cái quan trọng là bây giờ nhìn vào cái logo lại tưởng tượng ra cái mặt cười không ra cười, khóc không ra khóc. :-"
  7. icetearsh

icetearsh Mới đăng kí

Vô cùng thâm thúy
  8. duyanhpeo

duyanhpeo Mới đăng kí

9. Khánh Zenjoy

Khánh Zenjoy Thành viên cấp 1

1tr USD giờ thành thế này đây :v
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. abzvnvn

abzvnvn Mới đăng kí

Vậy còn logo của diễn đàn mình là ý nghĩa gì?
  11. kimchisun86

kimchisun86 Banned

các bố cứ lắm chuyện...kiểu như 1 bài thơ của ông tác giả ngẫu hứng viết ra mà đc phân tích từ 1 bài văn của giáo viên dạy văn viết ra ông tác giả phải giật mình vì sao cô giáo nghĩ ra bịa những cái hoa văn thế
    MYNAME IS TRỌNG thích bài viết này
  12. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mấy thánh nghĩ chủ của các tập đoàn (thực tế là cả hội đồng quản trị) dễ bị designer qua mặt lắm chắc -)) trong khi chỉ 1 chức giám đốc quèn của nó đã tiếp xúc với các designer danh tiếng rồi, và logo thế này dám cá nó ko duyệt hơn 3 tháng cùi!
    Người ta chém logic tới mức ko bác bỏ dc thì mới dc chấp nhận, và ko phải ai cũng có tư cách ngồi đó chém trước mặt nó nếu ko phải là designer danh tiếng, mà đã danh tiếng thì cái tầm nó hơn các bác là chắc rồi.
    Logo từ lâu ko phải chỉ nằm ở đẹp, đẹp chỉ xứng đáng chiếm 20% giá trị logo, nhưng ở vn thì thường nghĩ đẹp là 80% rồi, cho nên mới copy tùm lum ta la mấy cái đẹp rồi ảo tưởng rằng logo mình đẹp hơn mấy logo triệu đô, chắc là tài năng mình chưa dc công nhận đúng mức -))
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/4/16
  13. BBP

BBP Mới đăng kí

mấy thánh comment bá quá =))) "hơn nhau ở chém gió"
  14. Thạch Bi Sơn

Thạch Bi Sơn Thành viên cấp 1

Bản thuyết trình ý nghĩa logo thật sự đáng đồng tiền bát gạo. Đầu óc nhà thiết kế cũng vỡ ra được nhiều sạn, dù bản logo theo cảm nhận cá nhân chưa phải là tuyệt đỉnh công phu.
  15. tiwenger

tiwenger Thành viên cấp 1

vẽ logo thì ít mà vẽ ADN của pepsi thì nhiều. chất thiệt.
  16. Chú Cứ Để Anh

Chú Cứ Để Anh Mới đăng kí

trình bày văn nghệ nhỉ :O
  17. hanoikyyeu

hanoikyyeu Mới đăng kí

chiêu đánh bóng tên tuổi
  18. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Nhìn cái này mình nghĩ đến sếp người Nhật mình. Hồi đó có những thiết kế ổng làm rất xấu, mình làm còn hấp dẫn hơn cho đến khi ổng trả lời được tất cả các chất vấn của hội đồng khách hàng. tại sao lại đường nét này, màu sắc này, vật liệu này... mình mới thấy ổng giỏi.
    các bạn nghĩ logo này là nói phét hoặc chém gió, nhưng theo mình nó là chất xám của một tập thể. nếu không lý giải được những gì mình vẽ thì lấy thước đo nào để xác định được logo đó độc đáo hay không !!!?
  19. fsharing.us

fsharing.us Thành viên cấp 1

từ 2016 rồi :))
  20. mrhihi113

mrhihi113 Thành viên cấp 1

Quỳ luôn :D

Ủng hộ diễn đàn