Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video] Cách tạo style loang màu cho quần áo

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi buonvimua, 21/6/14.

Lượt xem: 4,355

1. buonvimua Thành viên cấp 2

Tạm thế đã, không biết các bạn đã biết làm style này chưa?
    Lời đầu tiên mình xin được phép muốn nói :Nhân có sự góp ý của #8: Mình là người miên Trung, sống HN 8 Năm trời, nhưng mà bản tính ít nói nên vẫn mang trong mình giọng nói rất gốc của ng miền trung mà k sửa đc.
    Tiếng Anh, mình đọc hiểu thì hầu như, nhưng mà phát âm thì ko tài nào chuẩn được.
    Còn nhờ hồi học ĐH năm 1, chị của mình có dạy mình phát âm, nhưng mà dù có dạy thế nào đi nữa thì cái giọng vịt vịt vẫn ko đổi đc :)). Vì vậy lúc làm video, mình có chú thích phụ đề ở những chỗ mình dùng công cụ nào, nên các bạn có thể ko quan tâm đến âm thanh và giọng nói nhé. Những video đầu tay, có thể hơi bở ngỡ nên có nhiều từ dùng ko đc chuẩn, mong các bác góp ý :)
    Với tinh thần biết cái gì chia sẽ cái đấy, ko giấu riếm rì cả mong các bác ủng hộ :)

PSD cho ai cần : [LOCK]https://docs.google.com/file/d/0B2NP1-zrdxBsZF9NaVctam96Tlk/edit[/LOCK]
    Minh làm cho bạn http://forum.vietdesigner.net/threads/hoi-cach-lam-2-ao-1-nguoi.60530/

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/14
    vsavelisa, Phạm Hữu Dư, hungdv19912 người khác thích bài viết này.
  2. NguyHiểm TheoCách CủaBạn

NguyHiểm TheoCách CủaBạn Thành viên cấp 1

theo m thấy lúc tạo vùng trọn để chèn lên mặt nạ..bạn nên điều chỉnh Feather cho nó bớt sắc cạnh thì trông sẽ thật màu loang hơn..chứ m thấy màu loang của bạn như dán dấy vào vậy
    buonvimua thích bài viết này
  3. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

#2. Mình biết tạo feather, nhưng mình thử thấy nét cứng này đẹp hơn, cái này phụ thuộc độ khéo tay của người làm nhé b. Video chỉ có tính chất hướng dẫn cách làm nên mình làm là ko phải một tác phẩm hoàn hảo Nếu mình thích mờ thì mình đã dùng brush rồi( có nói trong video).
    Có lẽ cái tiêu đề mình bảo là áo loang màu thì ko đúng lắm, nhưng ko biết đặt tên gì
    Còn vân áo thì các bạn có thể tải texture trên mạng về rất nhiều nhé
    Thanks bạn :)
    NguyHiểm TheoCách CủaBạn thích bài viết này
  4. buonvimua

5. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

đoán ngay cách làm mà vẫn cố xem, xem xong lại thấy mình bờ rô xi măng.
    Đùa tí thôi, phong cách lạ :v
    NguyHiểm TheoCách CủaBạnbuonvimua thích bài viết này.
  6. buonvimua

#5 Mình có đặt tiêu đề là cơ bản trong video đấy bạn. Có nhiều con đường để đi đến 1 mục tiêu mà, trên mỗi con đường lại có nhiều người đi chung chẵng hạn, giống như cách làm ấy :))
    hatay1712 thích bài viết này
  7. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

thực ra cái này nó như lập trình ấy mà, tạo thuật toán và làm theo thuật toán, mỗi bước của thuật toán ta lại có những cách làm riêng, không ai giống ai cả.
  8. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

bờ len mô đen . pen tin, trong pentin có các kiểu màu.
    What the fuck, làm tut cho người ta coi mà căn bản còn chưa có. !!!
    buonvimua thích bài viết này
  9. buonvimua

#8 Cảm ơn chia sẻ của thím. Thực ra ps là mình tự học. Mình ko quan tâm lắm đến các thuật ngữ các bạn dùng. Giọng mình miền trung nên có thể sẽ bị lái giọng. Mình làm tut cơ bản. Mong bạn đóng góp nhiều hơn. Mình làm tút chỉ để chia sẽ cách làm, các bạn có thể nhìn video mà ko quan tâm đến giọng nói cũng hiểu, vì mình có chú thích phụ đề ở những công cụ mà mình sử dụng. Tiếng Anh mình cơ bản có biết,nhưng chỉ biết ở mức độ đọc hiểu thôi nhé, phát âm ko giỏi, mình ở HN 8 năm trời, nhưng ko phát âm được tiếng phổ thông.
    MÌnh học ps chỉ vì sở thích, ko có ý định kiếm tiền từ nó. Mình chia sẽ những cái hay mà mình tìm được, tất cả video mình đăng đều ở mục cơ bản.
    Còn bạn, theo mình hiểu what the fuck một cash nhẹ nhàng là làm cái gì vậy thớt :).
    Thực ra mình làm cái video này cũng chỉ là từ bức hình mà link mình đã dẫn ở trên.
    hatay1712 thích bài viết này
  10. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

cảm ơn vì tinh thần chia sẻ của bạn, tuy nhiên pattern không phải có màu trong đó mà là các kiểu pattern. Không tranh cãi nữa nhé. WTF là cách bày tỏ 1 cách ngạc nhiên thôi
  11. buonvimua

Bạn lại ko hiểu câu nói của mình rồi. Đành rằng là các kiểu, nhưng bạn áp dụng nó với chế độ hòa trộn thì sẽ có màu sắc ra khác nhau. Và mình đang áp dụng cho lớp màu ở giữa của mình. Nếu để cơ bản ở chế độ thông thường thi pantern là kiểu, nhưng nếu áp dụng hòa trộn thì sẽ là màu sắc, sắc độ....Nói mình làm từ lúc sáng sớm, đến lúc đi làm thì bỏ máy đấy, cho pause , đến chiều về lại làm tiếp, video là dạng "thô" chưa cắt những đoạn ko cần thiết.
    Bạn có thể là dân trong nghề, nhưng mà đi bắt bẻ nhưng cái nhỏ nhặt này thì chắc là trình bạn quá cao rồi :)
    Mình tiếp thu ý kiến của bạn, nhưng ko thích cách thể hiện của bạn.
    À cũng nói nữa cho bạn biết là : Tiếng Anh mình ở dạng đọc hiểu, ko phát âm chuẩn đc nhé.
    Cris89hatay1712 thích bài viết này.
  12. NguyHiểm TheoCách CủaBạn

NguyHiểm TheoCách CủaBạn Thành viên cấp 1

#buonvimua hi.dù gì thì tác phẩm cũng đẹp lắm..cảm ơn đã chia sẻ cho a e nhé bạn.,
  13. buonvimua

#17, thanks bạn. Mình chỉ chia sẽ cách làm, đẹp hay không phụ thuộc vào bạn nào áp dụng :)

Ủng hộ diễn đàn