Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video tut] Hướng dẫn cơ bản Paint tool Sai (Update thường xuyên)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi genie, 6/5/13.

Lượt xem: 39,561

1. hip93

hip93 Mới đăng kí

bùi anh thi bạn vào file chọn open by file viewer là lấy đc hình có sẵn muk
  2. xoaichammamruoc

xoaichammamruoc Mới đăng kí

thầy cho con hỏi là sau khi mình nhấn Ctrl A Ctrl C rồi Ctrl V mà con ra cái Layer thường là sao vậy thầy
  3. Phan Tuấn Anh

Phan Tuấn Anh Mới đăng kí

hihi....mem mới các b chi cho minh cách vẽ nền và blend màu kiểm này voi
  4. ducthien0304

ducthien0304 Mới đăng kí

Thấy giáo ơi cho em hỏi sao em không thể vẽ nét thanh nét đậm bằng Pen được, nó ra nét đều nhau hết, thầy hướng dẫn dùm em
  5. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Bạn ducthien0304 à... Người ta dùng bản vẽ mới dùng vẽ được nét thanh với đậm bạn à... Còn mình mà xài chuột thì chỉ có cách là dùng layer vector và dùng preesure để chỉnh nét thanh mảnh thôi. Chú ý là lúc vẽ thì chỉnh cái min size là 0 nha bạn, còn mà để 100 là công cụ preesure vô dụng ^^!
  6. halong90

halong90 Banned

vẽ chibi là phải vẽ nháp ra trước rùi mình mới tô lại nét vẽ đó ah? đầu tiên cứ tưởng vẽ luôn ở ảnh ra @@
  7. SunnyLee

SunnyLee Mới đăng kí

genie : anh ơi cho e hỏi , sao e dùng Ctrl A , sau đó dùng Ctrl C + Ctrl V , tạo 1 layer thường mới , tiếp đó dùng Ctrl E như anh hướng dẫn trong clip nhưng sao ko lấy ảnh ra đc , ko kéo qua kéo lại di chuyển như anh đc , nó vẫn dính trong nền trắng , ko có sự thay đổi gì ? :(
    Em có làm sai chỗ nào ko , anh chỉ giúp e mới , e cám ơn trc , em ms biết sài paint tool sai :(
  8. NPK

NPK Mới đăng kí

Cho mình hỏi: Sau khi đi nét xong thì làm thế nào để các nét chì khi scan biến mất vậy?
  9. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Bạn NPK bạn đi nét xong thì tắt layer có nét chì đi chứ bạn @@
    Bạn đi nét trên 1 layer khác... Và ảnh gốc nằm ở layer khác mà
    NPK thích bài viết này
  10. NPK

NPK Mới đăng kí

uh cảm ơn bạn, mình còn gà về cái SAI nầy lắm :)
  11. ßg Love-V Le

ßg Love-V Le Thành viên cấp 1

V thik SAI lắm nhưng V thích Manga Studio hơn vì có chức năng nhiều hơn SAI :)
    hồi đó V dùng SAI .sau 2 tháng V dùng Manga Studio và hiện tại V đang dùng Manga Studio
  12. Ruko

Ruko Mới đăng kí

theo như video #6 thì không thể nào cứu đc hình nữa ạ? cho đến bây giờ liệu có cách nào khác nữa không ạ? em vừa làm hỏng mất 1 cái hình mất 3 tiếng ngồi làm trc đấy xong. mong được giúp đỡ ạ T-T
  13. Trọngkim

Trọngkim Mới đăng kí

:( thao tác dẹp nhưng em chưa theo dc
    kể có lớp học nhờ :)

Ủng hộ diễn đàn