Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video TUT] Tạo tuyết bằng Brush và tạo hiệu ứng mùa đông cho ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi hoangphuchsu, 7/11/14.

Lượt xem: 8,721

1. hoangphuchsu Thành viên cấp 2

...
  2. KiwiBaoQuynh2015

KiwiBaoQuynh2015 Thành viên cấp 1

Sư huynh dùng soft quay màn hình gì thế? Đang muốn tìm cái nào nhẹ mà ngon tí,:(,máy yếu.Thanks for sharing this TUT!
    Ak mà cái đó gọi là "điểm neo" huynh ơi.:)
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/11/14
    hoangphuchsu thích bài viết này
  3. Chip Huynh

Chip Huynh Thành viên cấp 1

rất đơn giản và dể hiểu và khó thực hành như anh ấy.à thích video này chổ anh ấy bực mình không biết 2 cái kia gọi là gì và anh ấy gọi ngay là núm.... zzz 2 chấm
  4. Lucas Mít

Lucas Mít Mới đăng kí

Em xin cảm ơn bài Hướng dẫn của anh nhiều ạ. Bài của em mới làm. Em mới tập nên không đẹp lắm ạ.
    lê văn thắng 1997hoangphuchsu thích bài viết này.
  5. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

tạo tuyết rơi thế này thì không khó. nhưng có vấn đề là nhìn nó không thật lắm. tại chả lẽ tuyết không bám tí nào trên áo mod :-?
    e nghĩ là bác lấy mấy cái brush loại phun để bôi thêm tí tuyết lên người mod cho đẹp. vì đến giờ e chỉ thấy mỗi cái brush đấy vẽ tuyết là có vẻ giống nhất :D
    Mr.Sói Cahoangphuchsu thích bài viết này.
  6. buonvuvo

buonvuvo Mới đăng kí

Đơn giản mà lại dê hiểu, cảm ơn bạn rất nhiêu
  7. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

KiwiBaoQuynh2015 tự ngày bắt đầu làm tut, mình chỉ tin dùng Ashampoo Snap 7 :">;))

ối zời ơi uh, chắc tại tuyết mới bắt đâu rơi hoặc cô này mới đi ra ngoài :-B:-" nói chứ đúng là có chút brush bôi trắng vài đương biên trên áo thì sẽ thật hơn, tks bác góp ý :like:
    Mr.Sói CaKiwiBaoQuynh2015 thích bài viết này.
  8. DJZ

DJZ Thành viên cấp 1

Great tut! :))
  9. Chip Huynh

hix hix em toàn lấy hình mấy mod blen rồi ấy làm tuyết nó cứ đơ đơ thế nào ấy hị hị
  10. Chip Huynh

anh chủ ơi em làm theo hướng dẩn tút ấy.nó thành ra ntn này anh thấy thế nào cho em ý kiến với i.imgur.com/uAdfpnr.jpg
  11. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

Chip Huynh bạn thiết lập brush thế nào mà nó ra thế
    có cảm tưởng bạn chỉ chấm chấm vài cục xong áp motion blur vào thôi thì phải
  12. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

Chip Huynh cố gắng tạo nhiều layer tuyết và vẽ nhìu tuyết 1 chút ^^ còn motion blur thì thật nhẹ như có chuyển động thôi. Hơn nữa trong clip mình có nói về trang phục và hậu cảnh r :P vùng nhiệt đới mà làm giả tuyết thì thể nào mà giống đc
  13. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

thanks tut, cám ơn bác Phúc bỏ thời gian chia sẻ cho kinh nghiệm cho mọi người [​IMG]
  14. Mr.Sói Ca

Mr.Sói Ca Mới đăng kí

Thanks TUT của bác nhé... yêu nhau cả năm trời đến cái nắm tay còn ngại. Làm cái ảnh theo TUT bác xong đc em ý chụt ngay 1 phát vô mỏ! :))

Ủng hộ diễn đàn