Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Việt Nam bị quốc tế chửi bới vì bình luận thiếu văn hóa

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 9/5/14.

Lượt xem: 169,134

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trích 1 comment của China và reply của Russia :v

blackdoger2, gindevil, dangthutrang1 người khác thích bài viết này.
  2. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Quá nhọ ^:)^
  3. ๖ۣۜKakashi

๖ۣۜKakashi Mới đăng kí

Haiz... tự bôi nhọ mình (:|:-w
  4. trung viet

trung viet Thành viên cấp 1

ai lại vô ý thức đến như vậy trời !!! thấy nhục lay
  5. truonghuyen186

truonghuyen186 Thành viên cấp 2

thật là đáng buồn cho 1 số bộ phận thanh niên Việt Nam hiện nay.Đọc xong những cmt mà lòng mang nặng một nỗi buồn :(
  6. Cơn Gió Thoáng Qua

Cơn Gió Thoáng Qua Thành viên cấp 1

Chỉ 1 vài cá nhân nước ngoài có cần đem cả quốc tế ra không?
  7. Phạm Hữu Dư

8. tmlaw

tmlaw Mới đăng kí

quá manh động
  9. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bài viết này có quá lời không nhỉ, VN comment thiếu văn hóa, còn các nước khác cũng thế. Hãy để ý xem nhưng loại comment kia là loại gì ? Toàn trẻ trâu, troll comment với nhau, sao lại nói mỗi VIệt Nam ?
    Tên của thằng comment lại không phải là "suckballs" ? và người lịch sự chả ại comment caplock và viết fuck off hết !
    Có ai bình thường mà lại đặt tên là Nazi Germany không nhỉ ?

Vào xem video có hàng loạt các bạn vào xin lỗi đâu đâu khi những comment vớ vẫn này đã trôi từ bao giờ, có cần quá mức vậy không nhỉ.
  10. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

từ ngày có face, voz và haivl, số lượng trẻ trâu đã tăng một cách đáng quan ngại. Chúng ta cần những biện pháp hòa bình và bạo lực để ngăn bọn này đẻ trứng :v Cả ở VN lẫn nước ngoài trẻ trâu cũng rất nhiều :v
  11. Phương Choco

Phương Choco Mới đăng kí

Đây là ngày diễu hành ngày chiến thắng của nga mà sao các bạn lại lôi TQ vào đây chửi. Chẳng hiểu nghĩ j. Kể cả TQ đang muốn cướp Trường sa và Hoàng sa của Vn nhg đâu pải tất cả ng` dân TQ muốn làm điều đây. Do chính phủ của họ cả thôi. Đừng bôi nhọ đất nước mình trên trườnh quốc tế nữa. Hay ho j đâu mà cứ làm anh hùng bàn phím trong khi việc cần thì k làm. Chửi thì ai chẳng chửi đc, nhg nói cái j cũng nên nghĩ trc đi. Hết ăn cắp, hôi của ở nc ngoài h lại đến ăn nói thiếu văn hóa thật k hiểu các bạn trẻ bg nghĩ j. Như thế k pải yêu nước đâu mà là chỉ làm xấu thêm mặt nc' Vn trg mắt bạn bè quốc tế thôi. Dừng lại những hành dộng thiện cận đấy đi. Đừng làm những con sâu làm rầu nồi canh.
  12. Phạm Hữu Dư

vsea dĩ nhiên cái bọn nước ngoài chửi lại những câu thô thiển cũng trẻ trâu ko kém, nếu ko phải trẻ trâu thì họ có thể nói những câu đàng hoàng hơn. Tuy nhiên nếu trẻ trâu VN chúng ta ko vào gây sự trc thì chúng nó đâu có lôi cái tên Vietnam ra mà chửi chứ :) Nên nhìn lại khuyết điểm của mình thôi, đây ko phải là vụ đầu tiên, mà trc giờ đã xảy ra hàng chục vụ như thế này rồi, ko làm to ra thì biết bao giờ trẻ trâu VN mới sáng mắt ra.
  13. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

Các bạn đang bị mắc bẫy bởi bọn phản quốc, bọn phản động nó đã châm ngòi cho sự thù địch này.
  14. Tĩnh Lặng

Tĩnh Lặng Thành viên cấp 1

vsea Bạn có để ý thấy là chỉ có người VN hay vào những trang nước người ta cmt ko ? và cmt cả bằng tiếng Việt (face của Bilgates là 1 điển hình) và nói toàn điều vớ vẩn chả ăn nhậu gì tới tình hình của họ. Người ta đọc cũng chẳng hiểu gì cả nhưng người ta cứ thấy tiếng Việt là chửi, ko nói oan thực tế là vậy đó. Nếu trang đó do người VN up lên thì ok, người nhà dễ ăn dễ nói, còn đây là trang của người ta mình ko nên cmt vớ vẫn và cmt rất bất lịch sự như vậy người ta càng coi thường. Rất nhiều vụ người VN mình mang tiếng rồi, dù cũng có nhiều cmt bất lịch sự từ những quốc gia khác, nhưng họ chỉ lên án đích danh người VN. Vậy nó ko phải thành phần nhỏ như bạn nghĩ đâu.
  15. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Khốn kiếp cái lũ thiểu năng ~X( Trong thời gian này Việt Nam đang cố gắng kêu gọi sự ủng hộ của bạn bè quốc tế mà cái lũ ấy lại đi làm ngược lại.
    Coi cái cmt này nhục ko còn gì để nói, VN còn chưa lên tiếng kêu gọi...
  16. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

qúa buồn cho những bạn trẻ vô văn hóa - cứ như này thi bao h việt nam mới phát triển
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

18. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Phạm Hữu Dư : vậy bác mới cần phải để ý hơn ? VDS là một trang có tầm ảnh hưởng, thành viên tuổi teen rất nhiều. Và ví dụ dẫn chứng này của bác quả thật không hợp lý. Mình xem comment và thấy đây là cuộc cãi nhau của trẻ trâu với nhau, và bài viết này quả thực là đang tự bêu xấu chính mình. Những bạn vào comment xin lỗi cũng thế, chỉ làm cho nhưng người đọc sau tò mò chẳng hiểu vì sao xin lỗi.
    Và xin lỗi thể loại gì "PLEASE STOP SPAMMING ABOUT VIETNAM AND CHINA!!!!!!" nhưng cứ 10 comment lại post lại ?? Rồi cứ chốc chốc lại I love Russia, I love Putin, Russia is awesome ?
    Video đấy có 12k view mà đủ thể loại chửi bới, Mỹ hơn Nga, Nga vô địch, Triều tiên bla bla, quả thật chả khác bãi rác.
    Tĩnh Lặng : những cái bạn nêu đều là những vụ được báo chí nêu bật rồi, tất nhiên không phủ nhận là VN hay vào comment lung tung. Và thể loại comment giả Việt Nam cũng có, Việt Cộng, ông Hồ, phản động này nọ bla bla ... Nhưng đây là internet, những thể loại này rất nhiều, đâu cũng vậy cả thôi. Vào một video Nhật có nhiều comment tiếng Anh chửi bới chẳng hạn
  19. Phương Choco

Phương Choco Mới đăng kí

Vsea: b ơi vấn đề ở đây k pải chửi bậy mà là ngta đăng ngày lễ chiến thắng của ngta tự dưng Vn ngảy vào chửi đổng về TQ. Có liên quan k. Nói j thì nói k đụng chạm đến mình chửi làm j. Ai bg chẳng ghét TQ, cno có mất dạy và tham lam nhg mà cái j đúng thì thôi. K thể đánh đồng mà chửi hết thế đc
  20. Phạm Hữu Dư

vsea đó là do bác chưa xem lúc video ở chế độ Live kìa, chứ mình là mình theo dõi từ gần đầu video cơ. Rõ ràng là mấy chú trẻ trâu VN nhảy vào chửi TQ ì xèo này nọ, FUCK CHINA tùm lum. Bọn Nga ngố nó thấy chướng mắt quá nên nó mới chửi lại.

Còn bây giờ đã hết live ròi, video chuyển qua chế độ gián tiếp như bt nên bác ko thấy rõ vấn đề. Chúng ta rõ ràng là kẻ gây chuyện trc, và bị bọn nó chửi. Hình ảnh mình chụp screenshot là sự thật rõ ràng ko có gì là vô lý cả. Mình post topic này ko phải để bôi nhọ VN, mà là để các thành phần trẻ trâu 1 lần nữa đọc để suy ngẫm, đặc biệt là trong tình hình đang nóng bỏng như thế này!

Ủng hộ diễn đàn