Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Việt Nam chính thức bị Lào, Campuchia vượt mặt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 10/5/15.

Lượt xem: 21,537

1. Jorncomp

Jorncomp Mới đăng kí

Tks, bác Bachtran, ngay từ khi đọc cùm từ "HHHG" của bác, em hoàn toàn chả hiểu gì cả. Nhưng rất may, nhân loại đã có google để em có thể search và đọc vài thứ mà trước giờ em hoàn toàn chả hề nhận ra, hơi lạc để chút, nhưng từ khi tham gia cộng đồng VDS thì có rất nhiều cụm từ mà em hoàn toàn chả hiểu là gì cho tới khi search google, từ khi gia nhập VDS em đã tự nhận thức rõ sự bất lực, ngu muội mà em đang đắm mình trong đấy, tuy không đúng nơi, đúng lúc, đúng chỗ nhưng tks các bác trong cộng đồng VDS bì đã quăng cho em 1 cái phao cứu sinh <3.
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/5/15
  2. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Tôi dùng kèm chữ "dân tộc" để dễ biết chứ ko như kiểu ATSM hay GATO.

Các bạn có thể tìm hiểu. Tôi chỉ xin nhắc các bạn một điều, là TQ luôn chờ nước ta rối ren, để chiếm đảo như đã từng làm trong quá khứ.

Nếu một ai đó nghĩ rằng Mỹ sẽ giúp ta dành lại đảo, thì hãy xem xét coi vài cái đảo của Việt Nam có bằng mối lợi kinh tế Mỹ đang có từ TQ ko?

Mỹ đã từng làm ngơ cho TQ chiếm Hoàng Sa từ tay VNCH. Tôi ko tin Mỹ tính trước chuyện đó để được quay lại Đông Nam Á. Nhưng nếu để TQ chiếm luôn Trường Sa, sẽ là cái cớ để Mỹ dính chặt hàng trăm năm vào biển Đông.

Chúc vui và sáng suốt :)
    Alexandre Gepard thích bài viết này
  3. NgocPhotograph

NgocPhotograph Mới đăng kí

Đôi chút ngoài lề về nước nhật :
    Ở Nhật không đố kị như mình,
    Không chê công việc năng hay nhẹ
    Và họ tự biết làm tốt công việc của mình,
    Cũng ít đỗ lỗi, họ luôn nhận lỗi về mình.
    Chỉ là một người viết báo thôi, ngay khi mất đi, cả thủ tướng shinzo ab phải cúi đầu.
    Và nếu rơi ví ở nhật mà người nhật nhặt được sẽ ko lo sợ mất nhé, nếu mà là người ngoại quốc thì ko giám chắc.
    Và một sinh viên tốt nghiệp đại học, xin vào công ty sẽ phải xuống xưởng làm thành thạo hết các khâu, các quá trình một cách thành thạo mới đc lên bàn giấy ngồi :)
    Nếu các bác đã sang sẽ bất ngờ về sự phát triển của Nhật.
    Ps: e đang ở nhật nên biết chút ít :)
    muadong2312, Alexandre GepardBachtran thích bài viết này.
  4. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

ngọc việt Có phải bạn đang nói chính bạn ko???????????
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Bachtran chém gió wá à, chính Mỹ kí hiệp định Paris rút wân khỏi VN năm 72 thì năm 74 sao nó dám cứu? Đem wân vào thì Bắc Việt lại ăn vạ lu loa lên thì sao? Tự bọn bay tự hào "đánh cho Mỹ cút" mà đi ị ko đc cũng đổ cho Mỹ làm là sao?

Sao ko bảo Liên Xô có hiệp ước đồng minh, đóng wân ngay Cam Ranh mà lúc mình bị oánh ở Gạc Ma, Sinh Tồn thì éo giúp ấy?

Vn chỉ là tốt thí cho Cold War thôi, tự hào cái j khi thằng nào nói vn chả làm theo?
  6. tintran1.618

tintran1.618 Mới đăng kí

Đừng trách ai hãy trách mình ! ;;)
  7. phuong2015

phuong2015 Banned

Vậy thì việt nam phải cố lên thôi chứ biết làm sao !
  8. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

HHHG là ở đâu, khi ngày 30/4 được làm rầm rộ kinh khủng trong khi người dân không ai quan tâm? Cờ Việt Minh treo khắp nơi trên trung tâm Sài Gòn từ Tết tới giờ. Mình tự hỏi tại sao lại phải cố nhớ về chiến tranh như vậy.
  9. Trọng Tiến

Trọng Tiến Thành viên cấp 1

Con Rồng Vĩ Đại 1 thời của Đông Nam Á ;))
  10. Bachtran

@baonylong: Nội dung hiệp định Paris có cho phép TQ tấn công VN ko? Việc TQ đánh qua VN là cái cớ quá tốt để Mỹ tham gia lại, với lý do bảo vệ đồng minh trước TQ. Vì Mỹ ký với CS chứ ko ký với TQ. Nếu ko được Mỹ đồng ý, sao TQ dám đánh đảo của VNCH?

Giờ cho dù Mỹ ko dám can dự vào Việt Nam như bạn nói, vẫn rõ ràng một điều là trong nước rối ren, chủ quyền biên giới và biển đảo sẽ gặp nguy.

Liên Xô tan rã năm 90 91 gì đó. Gạc Ma trước đó 2 3 năm. Liên Xô có những vấn đề nội bộ riêng, nên lúc đó ko thể dành lại đảo đã mất cho Việt Nam. Nhưng ít ra cũng nhờ có mặt mà bảo vệ được các đảo còn lại. Hải quân TQ ngày trước vẫn mạnh hơn VN nhiều.
  11. banbaonylong

Bachtran: tầm xàm, nội dung HĐ Paris chỉ liên wan nội bộ vn, mẽo ko có wuyền đưa wân bị vào vn nữa! Mẽo nó buông vn từ sau cuộc gặp với Bình lùn (ngoại giao bóng bàn) đấy :P

thế éo nào lại đổ thừa mẽo trong khi bắc việt hay thậm chí mặt trận miền nam vn hoàn toàn ko hề lên tiếng, chỉ lo đẩy mẽo cút trong khi để nam việt mất đảo, vậy ai ngu?
  12. Bachtran

Đây chính là lý do ko nên nói chuyện "trính chị" trong này. Rất dễ dẫn đến tranh cãi, trong khi chức năng diễn đàn này ko liên quan đến chính trị. Nếu muốn tranh cãi, hãy đến những nơi đang có bút chiến thực sự.

Và cuối cùng, cái mình muốn nói đến là nội bộ đất nước rối ren, rất ko tốt cho chủ quyền biên giới biển đảo.
  13. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Đây là vấn đề lịch sử để lại và gồm những nguyên nhân chủ quản và khách quan mà không thể đổ lỗi cụ thể cho bên nào được. Nhưng cái cách sử dụng ngôn từ của bạn mang tính chất thù địch,"Tự bọn bay tự hào "đánh cho Mỹ cút" mà đi ị ko đc cũng đổ cho Mỹ làm là sao" "Bọn bay" ở đây là ai? Và mày là ai sao không cùng ba mẹ sang Mỹ mà ở. Đây là cách mà một admin sử dụng ngôn từ trong diễn đàn sao? Mấy ông công an mà đọc thấy mấy cái dòng kích động,phân biệt vùng miền này thì sẽ ra sao?
  14. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

STOP LẠI ĐƯỢC RỒI CÁC BẠN. HÌNH NHƯ CÁC BẠN BAY QUÁ CAO RỒI THÌ PHẢI....
  15. banbaonylong

trời, nói chuyện về việc đổ thừa cũng bị đuổi sang mẽo nữa, đúng là đi ị ko đc cũng đổ thừa mẽo đây mà =)) bớt chụp mũ lại chứ lôi PBVM ra chi zậy? Nói thì éo đc dòng nào, chỉ đả kích cá nhân có sướng cái bụng ko?
  16. leminhcr84

leminhcr84 Mới đăng kí

VN cái gì cũng nhất nhưng toàn theo hương tiêu cực
  17. hai_data

hai_data Banned

2016 mở cửa hội nhập ,ae sang lào kiếm cơm thôi
  18. diemluan2903

diemluan2903 Banned

Những điều này có thể là dấu hiệu cảnh báo doanh nghiệp trong nước sẽ bị “đuối” và khó thoát ra khỏi vị thế mãi gia công, xuất khẩu thô chiếm tỷ trọng cao khi hội nhập.

Nếu xét về chỉ số năng lực cạnh tranh quốc gia, Việt Nam đang được xếp trên 3 nước là Lào, Campuchia và Myanmar – nhóm có đóng góp khoảng 4% GDP toàn khối. Trong khi đó, nhóm có năng lực cạnh tranh cao hơn Việt Nam đang chiếm đến 88% GDP toàn khối.

Tuy nhiên, Việt Nam đang là quốc gia có chi phí thời gian chờ và nộp thuế cao nhất trong khu vực. Báo cáo của World Bank cho thấy, trong nhiều năm liền số giờ trung bình cho một doanh nghiệp nộp hồ sơ thuế và đóng được thuế là 872 giờ, gấp hơn 10 lần so với Singapore, gấp 2,5 lần so với Lào và hơn 5 lần so với Campuchia.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...i-lao-campuchia-vuot-mat.85589/#ixzz3aAeqJPBl
  19. 123zdo

123zdo Mới đăng kí

Thua toàn tập luôn, thê mà sao mấy ông TO TO già vậy nhỉ chỉ có dân là khổ. Thôi liên quan đến kinh tế, chính trị thì không bàn cải gì hết nữa.
  20. hai_hkt

hai_hkt Banned

chuẩn bị khăn gói sang thôi

Ủng hộ diễn đàn