Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Viết tiếng việt với font chữ helvetica

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi camnangeva, 24/9/16.

Lượt xem: 9,359

1. camnangeva Mới đăng kí

Chào các bác, em là thành viên mới, tham gia diễn đàn để học hỏi thêm về đồ họa ạ. Mong các bác giúp đỡ em cho em bớt gà ạ. Như tiêu đề bài viết, các bác cho hỏi làm sao để viết Tiếng Việt font helvetica. Em viết tiếng việt mà nó cứ bị lỗi font chữ, lục lọi tìm tòi mãi mà chẳng thấy bộ font tiếng việt của nó. Bác nào có cho em xin với ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nếu nó không phải font hỗ trợ các unicode có dấu của Tiếng Việt thì sẽ bị lỗi như vậy.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

thật ra, các loại fonts tên là uncode, thì chỉ là dùng mã unicode thui, có 1 số ít font unicode có dấu tiếng Việt. thì đa số, unicode còn lại, là không có dấu tiếng Việt, nó chỉ là sài mã unicode, để gõ dấu tiếng Pháp, Đức, Ý, Nga ... chẳn hạn ..., fonts helvetica này đây, bạn yên tâm, nó là unicode hok có dấu tiếng Việt đâu, ha ha ! :))
    Nhưng mà, nó đã có việt hóa lâu rùi, nó tên là : " VNI-Helve " , thỉ đọc tên, biết chắc là gõ dc tiếng Việt rùi, nhưng mà, gặp anh VNI, thì phải chơi mã VNI Windows đóa ! ha ha ! :))

Trong kho của mình, có link Linkdown VNI-Helve đây :

VNI-Helve Regular :

http://url.cn/2FWNA4T

VNI-Helve Bold :

http://url.cn/2BBHDCm

Sưu tầm 2 fonts này đi, đồ ngon đó ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/9/16
    rungtram2014 thích bài viết này
  4. thiduong

thiduong Thành viên cấp 1

Mình có helvetica bản full tiếng Việt có dấu , bạn cần thì mail cho mình, tối về mình share cho nhé
    Mail mình designt4@gmail.com
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. vattuxaydunghl

vattuxaydunghl Mới đăng kí

Xin cảm ơn

Ủng hộ diễn đàn