Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vietdesigner của tôi lúc xưa đã không còn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Bảo Novita, 25/5/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 22,821

1. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

truonghuyen186 ngày xưa nó 4rum nó còn ít thành viên , anh em đua nhau post bài, nói thậtcuhứ ngày đấy nó ko tạp nham như bây giờ, giờ nó ko đơn giản chủ là 1 diễn đàn thiết kế mà mình thấy nó như kiểu mương 14 ấy, các kiểu giật tit, bài nhảm, nhờ vả cứ loạn lung tung cả lên, ngày xưa có thế đâu
    Boo Mina, Cris89, mostiez6 người khác thích bài viết này.
  2. marion

marion Thành viên cấp 2

những tut hoặc tác phẩm đẹp thì ít người vào xem, còn mấy cái có 18+ là đua nhau vào và để lại comment thô tục như : fap fap hay cmt bằng 1 tay, 1 hay 2 cái như vậy thì chỉ để cho vui nhưng nhiều thành viên nói vậy thì quả thật ko hay, nói chung mấy cái 18+ nên bớt post lại thì hơn
    Nguyễn Hạnh1992, Cris89, b0yHN_961 người khác thích bài viết này.
  3. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Lâu lâu còn thấy bác admin giật tít y như bọn lều báo nữa mà. :-w:-w
    Bác chủ thớt nói đúng rồi còn gì.
    Boo Mina, tranngocptitBảo Novita thích bài viết này.
  4. Furin

Furin Thành viên cấp 3

b0yHN_96 Bác nói chuẩn đấy , tui cũng thấy vậy
    b0yHN_96Bảo Novita thích bài viết này.
  5. Nam Doan

Nam Doan Thành viên cấp 1

Từ 1 bài góp ý giờ bác Novita chuyển thành giáo dục cho cả một thế hệ.

Từ khi trẻ con biết sử dụng máy tính đến internet thì việc tiếp xúc với bạo lực và 18+ là không thể tránh khỏi, đây là vấn đề toàn cầu chứ không phải riêng một forum ở đây. Chủ đề này đã được nhắc đến rất nhiều ở phương tây, nhưng bên ta chưa chú trọng. Xã hội có vai trò lớn trong vấn đề này nhưng trách nhiệm chủ yếu ở đây thuộc về người thân của đứa trẻ.

Nói về forum mình, không hề có các quảng cáo 18+ tràn lan như các trang khác. Ảnh nude và 18+ đều được chú thích trước, tuyệt đối không có cái gì gọi là sex ở đây cả. Đúng là dạo này có nhiều bài nhờ vả và ảnh troll có nhiều yếu tố không phù hợp với trẻ nhỏ, vấn đề này BQT cũng đang tìm cách khắc phục.

Nói về bản thân, cách đây 15 năm từ khi được tiếp xúc với win 98 và kết nối internet bằng dây điện thoại, thì mình đã tò mò tìm hiều về vấn đề giới tình rồi, chả ai quản được. Thực tế mình thích nude, thích vẽ đẹp của người phụ nữ, đa số manip hay ảnh troll mình làm cũng toàn liên quan đến cái này, đây là sở thích cá nhân, thực sự nhìn những tấm hình này mình chỉ thấy đẹp, chả thấy có tí dục vọng nào ở đây cả, gọi là cuông dâm hay yêu cái đẹp là định nghĩa của từng người.

Nếu bác Novita yêu diễn đàn thì sao không xin luôn BQT 1 chận chuyên đi xóa các bài không phù hợp đi.
    hpnganChất PC thích bài viết này.
  6. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

forum của admin, admin ko lo tại sao bạn phải lo :-j
  7. Bảo Novita

Bảo Novita Thành viên cấp 1

"Từ 1 bài góp ý giờ bác Novita chuyển thành giáo dục cho cả một thế hệ.

Từ khi trẻ con biết sử dụng máy tính đến internet thì việc tiếp xúc với bạo lực và 18+ là không thể tránh khỏi, đây là vấn đề toàn cầu chứ không phải riêng một forum ở đây. Chủ đề này đã được nhắc đến rất nhiều ở phương tây, nhưng bên ta chưa chú trọng. Xã hội có vai trò lớn trong vấn đề này nhưng trách nhiệm chủ yếu ở đây thuộc về người thân của đứa trẻ.

Nói về forum mình, không hề có các quảng cáo 18+ tràn lan như các trang khác. Ảnh nude và 18+ đều được chú thích trước, tuyệt đối không có cái gì gọi là sex ở đây cả. Đúng là dạo này có nhiều bài nhờ vả và ảnh troll có nhiều yếu tố không phù hợp với trẻ nhỏ, vấn đề này BQT cũng đang tìm cách khắc phục.

Nói về bản thân, cách đây 15 năm từ khi được tiếp xúc với win 98 và kết nối internet bằng dây điện thoại, thì mình đã tò mò tìm hiều về vấn đề giới tình rồi, chả ai quản được. Thực tế mình thích nude, thích vẽ đẹp của người phụ nữ, đa số manip hay ảnh troll mình làm cũng toàn liên quan đến cái này, đây là sở thích cá nhân, thực sự nhìn những tấm hình này mình chỉ thấy đẹp, chả thấy có tí dục vọng nào ở đây cả, gọi là cuông dâm hay yêu cái đẹp là định nghĩa của từng người.

Nếu bác Novita yêu diễn đàn thì sao không xin luôn BQT 1 chận chuyên đi xóa các bài không phù hợp đi." Nam Doan.
    Nếu như bây giờ giả sử: Anh viết bài nude, tôi xóa cái rụp rồi anh sẽ nghĩ gì? Đầu tiên(theo suy nghĩ chung nha) : Diễn đàn thế này là thế éo nào? Bài mình post có cái gì đâu chứ mà lại xóa? Người ta cũng post nude mà có bị xóa đâu? Tức quá. Next cho nước nó trong

Thế có nên xóa không? Tôn trọng tác giả chứ?.
  8. Bảo Novita

"forum của admin, admin ko lo tại sao bạn phải lo" Nighter

Bạn làm ơn đừng bao giờ vào forum này nữa, nếu đã vào thì đừng đăng nhập, âm thầm lặng lẽ "ăn cắp" ý tưởng cũng như tài nguyên rồi đi luôn nha!

Biết xài mà không biết công của người tạo ra cho bạn xài.
    Nguyễn Hạnh1992, cudyandem, Laokame1 người khác thích bài viết này.
  9. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Mình mới vào 4r cũng đc vài tháng,các mục 18+ tuy dạo này nhiều hơn trước nhưng mình thấy các thớt lập ra đều chú thích cảnh báo rõ ràng,và các hình demo thì mức độ nude cũng hạn chế,ko có j gọi là quá đáng cả.1 số người cần stock muốn down thì down thôi chứ cần thì thiếu j web sex mà down,cá nhân mình ko bao giờ down mấy hình đó vì mình ko cần đến và ổ cứng cũng giới hạn để lưu trữ nên chủ yếu mình down phong cảnh hơn,nhưng mình cũng ko phản đối,mục đích là chia sẻ, ai cần thì dùng thôi
  10. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

Mình cũng toàn mò PTS từ diễn đàn này chứ đâu :D Hơi bực bội mấy bạn nhờ vả, có box riêng thì ko vào (mình thấy cũng đc nhìu bạn hỗ trợ lắm chứ bộ), toàn post lung tung ra ngoài, để mọi người troll liên tục, nó cứ lên top (tương tự cho các post 18+, đa số vào để lại mail, nó cứ lên top hà rầm >.<) :3 Còn các post show hình đẹp, tác phẩm đẹp thì chỉ vào xem r "Thích", cứ thế làm nó ko lên top đc, ko đến được với nhiều người :'(
    duongsu47, shirukuNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  11. Hoangnam96kt

Hoangnam96kt Thành viên cấp 1

''những bài viết về Tut pts thỳ ít mà nude và sex thì nhiều'' Đùa à :))
    Vâng mình xin có ý kiến khách quan thế này:nude và sex là dành cho lứa tuổi 18 trở lên,lẽ đó mà tất cả các mục nhạy cảm đều đánh dấu 18+,hơn nữa còn có lời nhắc là nội dung nhạy cảm.Thế mà các cháu ngoan của bác gì gì trên đó vào xem khí thế,đến khi bố mẹ phát hiện thì mới cưa sừng làm nghé đổ lỗi cho VDS.Cái này phải xem lại cách giáo dục của phụ huynh bác thớt ạ,Mặc nhiên chỉ với 1 lời nhắc nhở đơn giản như ''không được vào các trang mà họ yêu cầu người trên 18 tuổi'' bởi lẽ ngay cả các trang web đen họ cũng nhắc nhở chứ không phải không có ý thức.Giáo dục thời nay mà bố mẹ cứ hở cái là dấu diếm nói dối con cái,không giáo dục giới tính đúng lúc thì đó mới chính là tai họa đấy.Mình xin hết!!!
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/14
  12. Bảo Novita

"- Cái quan điểm của chủ thớt thế này bảo sao món nghệ thuật về vẻ đẹp tự nhiên nhất được sinh ra trên trái đất ở VN lại ảm đảm vậy ngoại trừ bộ ảnh của bác Thái Phiên.

- Chỉ trong có vài dòng của chủ thớt thì đã câu trên vả vào mồm câu dưới, lúc đầu thì "toàn post nude hoặc 18+", sau đó thì "Nếu giả sử ta muốn giải tỏa về sex" :-qNude đánh đồng với sex được sao?

- Thật vãi cho cái ý kiến đóng góp. Xin lỗi cho nói thẳng chứ những ông mà tỏ ra có vẻ nghiêm túc kinh thế này thì lại toàn là những ông máu gái và bạo dâm hoặc đôi khi vợ/bạn gái trên thực tế không được xinh đẹp nên sinh ra thói tự ti và ghét những chủ đề về vẻ đẹp người phụ nữ.

- Diễn đàn là 1 cộng đồng, và trong cộng đồng đó chứa tất cả các chủ đề liên quan cho mỗi nhu cầu. Bác có nhu cầu về chủ đề nào thì cứ chủ đề về cái đó mà vào. Thấy nude hay 18+ thì né nó ra. Chứ cũng leve vào dòm cái rồi lại quay ra đóng góp ý kiến thì tếu thật.

- Riêng cá nhân tôi luôn ủng hộ diễn đàn và chẳng thấy có điểm gì bất cập hay nguy cơ ở đây cả.
    Chúc admin và các ace mạnh khỏe và không ngừng sáng tạo." chiplove69

Thứ nhất: Nếu giả sử ta muốn giải tỏa về sex" :-qNude đánh đồng với sex được sao? Thế xem xong bạn có dùng khăn giấy không? Chắc không phải sex mà là phim ma sợ quá nên dùng khăn giấy lâu mồ hôi.
    Thứ hai: "Xin lỗi cho nói thẳng chứ những ông mà tỏ ra có vẻ nghiêm túc kinh thế này thì lại toàn là những ông máu gái và bạo dâm hoặc đôi khi vợ/bạn gái trên thực tế không được xinh đẹp nên sinh ra thói tự ti và ghét những chủ đề về vẻ đẹp người phụ nữ." Bạo dâm và ghét phái đẹp :) Tôi là con trai bạn à? Cũng biết thưởng thức chứ, Bạo dâm à? Tôi có vợ rồi chưa bao giờ có suy nghĩ đó.

P/s: Bạn nên đọc kĩ tên của forum xong rồi hãy "chửi" người khắc chữ nha!
    PhùngMinhTuấnLaokame thích bài viết này.
  13. Nam Doan

Nam Doan Thành viên cấp 1

Bảo Novita tại mình chưa có giải pháp hợp lý nên mới dùng từ phù hợp ở đây, cụ thể là xóa những bài nhờ vả quá trớn.
    Còn vấn đề đăng bài 18+ thì mình nghĩ ra 1 ý là có thể xin BQT lập thêm box không dành cho designer nhỏ tuổi
    Bảo Novita thích bài viết này
  14. Bảo Novita

" Bảo Novita tại mình chưa có giải pháp hợp lý nên mới dùng từ phù hợp ở đây, cụ thể là xóa những bài nhờ vả quá trớn.
    Còn vấn đề đăng bài 18+ thì mình nghĩ ra 1 ý là có thể xin BQT lập thêm box không dành cho designer nhỏ tuổi " Nam Doan

Ở đây tôi không phải muốn diễn đàn có thêm 1 box giành riêng cho trẻ con, mà ý tôi muốn là: Nên post bài nude và 18+ vào những thời gian nhất định và hạn chế lên top.
  15. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

lảm nhảm cái gì thế cháu Bảo Novita
    lên chỗ công cộng đòi thiên hạ làm theo ý mình, hô hô, mời đọc lại #2
    mem post gì là quyền của họ, vi phạm hay ko, tốt hay xấu là chuyện của mod của admin, ý kiến cái gì???
  16. Hoangnam96kt

Hoangnam96kt Thành viên cấp 1

''- Thật vãi cho cái ý kiến đóng góp. Xin lỗi cho nói thẳng chứ những ông mà tỏ ra có vẻ nghiêm túc kinh thế này thì lại toàn là những ông máu gái và bạo dâm hoặc đôi khi vợ/bạn gái trên thực tế không được xinh đẹp nên sinh ra thói tự ti và ghét những chủ đề về vẻ đẹp người phụ nữ.''

Hãy tôn trọng người khác,mất bình tĩnh sẽ khiến con người ta ngu dốt
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/14
  17. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Sau khi đọc 2 trang topic này thì mình còn biết thêm 1 số thành phần bợ đít nữa. =))
    Boo Mina, mostiez, tranngocptit4 người khác thích bài viết này.
  18. Bảo Novita

"lảm nhảm cái gì thế cháu Bảo Novita
    lên chỗ công cộng đòi thiên hạ làm theo ý mình, hô hô, mời đọc lại #2
    mem post gì là quyền của họ, vi phạm hay ko, tốt hay xấu là chuyện của mod của admin, ý kiến cái gì???" Nighter

Những người như anh được gọi là "trẻ trâu" đấy, thế nên tôi không quan tâm !
    Nguyễn Hạnh1992, dangduyhao, my_dragon3 người khác thích bài viết này.
  19. Phuong_1m8_77kg

Phuong_1m8_77kg Thành viên cấp 1

Vào vietdesigner thứ nhất thấy cái gì hay thì học hỏi, thứ 2 là xem hình troll để giảm xì trét :)):)):))
    Còn nude hay 18 + thì cũng bình thường thôi mà, có cũng dc mà ko có cũng được !
  20. Bảo Novita

Bảo Novita ''- Thật vãi cho cái ý kiến đóng góp. Xin lỗi cho nói thẳng chứ những ông mà tỏ ra có vẻ nghiêm túc kinh thế này thì lại toàn là những ông máu gái và bạo dâm hoặc đôi khi vợ/bạn gái trên thực tế không được xinh đẹp nên sinh ra thói tự ti và ghét những chủ đề về vẻ đẹp người phụ nữ.''

Hãy tôn trọng người khác,mất bình tĩnh sẽ khiến con người ta ngu dốt" Hoangnam96kt

Có lẽ bạn đã hiễu nhầm, tôi không phải là người viết cmd đấy !
    Boo Mina, LaokameHoangnam96kt thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn