Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vietdesigner của tôi lúc xưa đã không còn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Bảo Novita, 25/5/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 22,820

1. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

@Bảo Novita: Không biết bạn bao nhiêu tuổi ùi nhỉ, nhận xét có vẻ hơi bức xúc, nhưng cũng có phần đúng.
    Tuy nhiên nếu bạn đã từng trải qua đào tạo về mỹ thuật, thì những hình ảnh trên đây rất là bình thường dẫu đồng ý là vẫn còn đâu đó vài yếu tố dung tục.
    Tôi còn nhớ những bài vẽ mẫu khỏa thân ngồi những 4 tiếng liên tục. Chẳng lẽ lại bảo ồ thế là đồi trụy, là sex. Không phải đâu bạn đó là do cách bạn nhìn nó ở góc độ nào thôi, vì đời là muôn mặt.

Còn cảnh báo 18+ thực chất càng làm bọn trẻ nó kích thích.
    ryo.uitBảo Novita thích bài viết này.
  2. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

tự cho mình là góp ý, nhưng mở mồm thì chẳng đc cái lý lẽ logic gì ngoài chửi bởi, nói xằng bậy
    chẳng viết đc cái bài chia sẻ gì ra hồn đc coi là đóng góp cho forum, nhưng lại thích đòi hỏi forum chỉ toàn bài hay cho mình đọc? @@, forum của ai thế?
    ôi thôi, cháu tiếp tục "góp ý" tiếp đi nhé, chú ko rảnh làm chuyện ruồi bu :-j
  3. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

- Về thớt Bảo Novita nói diễn đàn toàn post bài 18+ thì mình thấy mọi người nói rất đúng vì đây toàn là những bức ảnh nghệ thuật, Chứ nó làm gì như Lauxanh.us đâu. Khác nhau hoàn toàn

- Về chuyện mấy đứa nhỏ hàng xóm của thớt, 13, 14 tuổi thì mình nghĩ là học được gì chứ. Không phải mình khinh nó, hay như nào nhưng nó còn nhỏ chưa đủ nhận thức, và phát triển để tiếp cận với những thứ phức tạp như thiết kế. Thớt nói nó tìm Google rồi vào Forum thành ra ảnh Nude, Sex. Chả bao giờ có chuyện như vậy cả. VD: Tìm kiếm với từ khoá " Học thiết kế bản vẽ ". Bấm vào link học thiết kế từ Google dẫn đến diễn đàn lại ra bài post ảnh Nude cả. Trừ khi nó tự vào. Việc đó thì chẳng thể trách Forum được.

- Về A Dư: Mọi người rất tôn trọng a. Nhưng em thấy những câu trả lời, rồi lời nói của anh em cũng thấy không được dễ chịu cho lắm. Đối với những trẻ trâu trẻ bò thì không sao, a có thể bơ đi. Nhưng với những góp ý chân thành như thớt, thì dù giải quyết ra sao e cũng muốn a trả lời một cách hài hoà nhất. Dù là không có quyền yêu cầu a phải làm như vậy. Nhưng em mong anh nghĩ lại. Phạm Hữu Dư
    cudyandem, strongpham, tranngocptit6 người khác thích bài viết này.
  4. Bảo Novita

Bảo Novita Thành viên cấp 1

"- Về thớt Bảo Novita nói diễn đàn toàn post bài 18+ thì mình thấy mọi người nói rất đúng vì đây toàn là những bức ảnh nghệ thuật, Chứ nó làm gì như Lauxanh.us đâu. Khác nhau hoàn toàn

- Về chuyện mấy đứa nhỏ hàng xóm của thớt, 13, 14 tuổi thì mình nghĩ là học được gì chứ. Không phải mình khinh nó, hay như nào nhưng nó còn nhỏ chưa đủ nhận thức, và phát triển để tiếp cận với những thứ phức tạp như thiết kế. Thớt nói nó tìm Google rồi vào Forum thành ra ảnh Nude, Sex. Chả bao giờ có chuyện như vậy cả. VD: Tìm kiếm với từ khoá " Học thiết kế bản vẽ ". Bấm vào link học thiết kế từ Google dẫn đến diễn đàn lại ra bài post ảnh Nude cả. Trừ khi nó tự vào. Việc đó thì chẳng thể trách Forum được." Chất PC

Bạn đừng nghĩ theo chiều hướng tích cực như thế, tôi đã chứng kiến tụi nó vẽ rồi, có năng khiếu hết. Vẽ rất đẹp mặc dù cầm chuột chưa vững, trẻ con bây giờ có điều kiện hơn lúc trước, được học hành được chăm sóc rất chu đáo. Đừng nên suy nghĩ bi quan mà nên trực tiếp, tiếp xúc sẽ thấy !
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

- Box Góp ý lập ra là để chưng cầu ý dân, nên dù đúng hay sai, thì mọi ý kiến của mem, đều đáng được trân trọng .
    - Bản thân là BQT hoạt động trong 4rum đã trả qua cùng với 4rum 2 cái sn rồi, nên mình cũng hiểu đc 4rum trước và bây giờ nó như thế nào . thú thực là đang có xu hướng thay đổi theo hướng tiêu cực, điều này ko ai có thể phủ nhận nếu bạn là 1 designer chân chính vào đây để tìm tòi trao dồi kiến thức, trừ khi vào đây chỉ để xem các bài Troll ,18+ như kiểu vào Haivl ....
    Tuy nhiên, sống trong môi trường mạng xã hội, 4rum chúng ta lại càng ngày càng phát triển rộng và nhiều ng biết đến hơn, thì việc có các thần phần tạp nham xen lãnh vào là điều k ai có thể tránh khỏi .
    - Tệ nạn câu view đặt Title đang ngày càng diễn ra tràn lan, 1 cái hình ngay đến đứa lớp mẫu giáo cũng có thể xem dc mà cũng để cái mác 18+ để câu view thì éo hiểu nổi . với cương vị là Mod, mình sẽ cố gắng Close - xóa - hoặc ban nếu tái phạm nhiều lần để tránh tình trạng này càng ngày càng tiếp diễn .
    - Tệ nạn mà mình ghét nhất chính là cái thể loại học dc ba cái trò pts cỏn con rồi mang ra troll nhau như vụ xoá dây ngực áo dzú, và thậm chí là xóa luôn cả quần áo , mình cảm thấy k hay tý nào, thấy bệnh hoạn sao sao ấy, nhưng thôi ,mỗi ng 1 sở thik nên chuyện này mình cũng ko bàn , chỉ khuyến khích các bạn nên dùng pts vào việc có nghĩa hơn là vừa cầm tấm stock 1 cái là nghĩ ngay tới việc lột đồ tấm stock đó đầu tiên là dc .
    - 4rum là của Admin, nhưng nó tồn tại dựa trên Mem, Ad ko thể ôm khư khư nó mà sống dc nếu như 4rum k có ai . Admin như 1 cái đầu não, và mem là chi thể, chân tay mà ko có đầu thì ko có ai điều khiển, loạn hết cả lên, mà đầu mà ko có chân tay thì cũng chả làm dc gì, nên với cương vị là Admin hay là mem, thì khi đã tham gia VDs, các bạn nên có trách nhiệm với những việc mình đã và đang làm như đang bảo vệ chính tài nguyên của chúng ta vậy, và tài nguyên ở VDs là 1 tài nguyên Free, trước và sau này vẫn vậy, thì các bạn lại càng phải bảo vệ nó nhiều hơn, cho nó tốt đẹp hơn tránh biến nó thành 1 động troll,18+ quá nhiều mà mất đi chất VIETDESIGNER vốn có ban đầu .
    - Cám ơn ý kiến đống góp của bạn
    - Các thánh ngưu nhi khác hạn chế hùa nhau đi
    - ĐỪNG HỎI VIETDESIGNER ĐÃ LÀM GÌ CHO BẠN, MÀ HÃY TỰ HỎI BẠN ĐÃ LÀM GÌ CHO VIETDESIGNER .
    FMP, cudyandem, baby.shjro10 người khác thích bài viết này.
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Nighter : mem post gì là quyền của họ, vi phạm hay ko, tốt hay xấu là chuyện của mod của admin, ý kiến cái gì???
    :-q:-q:-q
    tự bóp D.A.I mình à :-jngười ta góp ý thích thì cùng thảo luận ko thích thì bấm ha cháu tới giờ cơm rồi đấy tắt máy mẹ cho bú =))=))
    anhlabeu, Thiên TríLaokame thích bài viết này.
  7. Bảo Novita

"- Box Góp ý lập ra là để chưng cầu ý dân, nên dù đúng hay sai, thì mọi ý kiến của mem, đều đáng được trân trọng .
    - Bản thân là BQT hoạt động trong 4rum đã trả qua cùng với 4rum 2 cái sn rồi, nên mình cũng hiểu đc 4rum trước và bây giờ nó như thế nào . thú thực là đang có xu hướng thay đổi theo hướng tiêu cực, điều này ko ai có thể phủ nhận nếu bạn là 1 designer chân chính vào đây để tìm tòi trao dồi kiến thức, trừ khi vào đây chỉ để xem các bài Troll ,18+ như kiểu vào Haivl ....
    Tuy nhiên, sống trong môi trường mạng xã hội, 4rum chúng ta lại càng ngày càng phát triển rộng và nhiều ng biết đến hơn, thì việc có các thần phần tạp nham xen lãnh vào là điều k ai có thể tránh khỏi .
    - Tệ nạn câu view đặt Title đang ngày càng diễn ra tràn lan, 1 cái hình ngay đến đứa lớp mẫu giáo cũng có thể xem dc mà cũng để cái mác 18+ để câu view thì éo hiểu nổi . với cương vị là Mod, mình sẽ cố gắng Close - xóa - hoặc ban nếu tái phạm nhiều lần để tránh tình trạng này càng ngày càng tiếp diễn .
    - Tệ nạn mà mình ghét nhất chính là cái thể loại học dc ba cái trò pts cỏn con rồi mang ra troll nhau như vụ xoá dây ngực áo dzú, và thậm chí là xóa luôn cả quần áo , mình cảm thấy k hay tý nào, thấy bệnh hoạn sao sao ấy, nhưng thôi ,mỗi ng 1 sở thik nên chuyện này mình cũng ko bàn , chỉ khuyến khích các bạn nên dùng pts vào việc có nghĩa hơn là vừa cầm tấm stock 1 cái là nghĩ ngay tới việc lột đồ tấm stock đó đầu tiên là dc .
    - 4rum là của Admin, nhưng nó tồn tại dựa trên Mem, Ad ko thể ôm khư khư nó mà sống dc nếu như 4rum k có ai . Admin như 1 cái đầu não, và mem là chi thể, chân tay mà ko có đầu thì ko có ai điều khiển, loạn hết cả lên, mà đầu mà ko có chân tay thì cũng chả làm dc gì, nên với cương vị là Admin hay là mem, thì khi đã tham gia VDs, các bạn nên có trách nhiệm với những việc mình đã và đang làm như đang bảo vệ chính tài nguyên của chúng ta vậy, và tài nguyên ở VDs là 1 tài nguyên Free, trước và sau này vẫn vậy, thì các bạn lại càng phải bảo vệ nó nhiều hơn, cho nó tốt đẹp hơn tránh biến nó thành 1 động troll,18+ quá nhiều mà mất đi chất VIETDESIGNER vốn có ban đầu .
    - Cám ơn ý kiến đống góp của bạn
    - Các thánh ngưu nhi khác hạn chế hùa nhau đi
    - ĐỪNG HỎI VIETDESIGNER ĐÃ LÀM GÌ CHO BẠN, MÀ HÃY TỰ HỎI BẠN ĐÃ LÀM GÌ CHO VIETDESIGNER ." ILovePhotoshop

Đây là câu trả lời tôi mong đợi từ forum!
    Boo Mina, Cris89Chất PC thích bài viết này.
  8. HoangTu_Ngok

HoangTu_Ngok Thành viên cấp 1

em vào diễn đàn cũng được có vài tháng thôi, nhưng dạo này em thấy topic shared hay tut ngày càng ít, mà các topic gắn 17+,18+ ngày một nhiều lên. nhiều tut hướng dẫn thì cũng toàn lấy ảnh 18+ làm em không dám down về học, sợ người khác nhìn vào lại nghĩ mình nọ kia :-/, thiết nghĩ diễn đàn nên có nội quy , quy định về 18+ trong forum #:-s
  9. Việt Pc

Việt Pc Mới đăng kí

vào 4rum chỉ hóng, đếch quan tâm đến vđ này lắm
    do dang thích bài viết này
  10. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

Nude cũng là nghệ thuật mà.. sao cứ phải xoắn nhỉ?
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Việt Pc
    Đó là điểm khác biệt của chúng ta .
    Tụi mình thì lấy được kiến thức của ng khác thì cũng muốn chia sẽ lại kiến thức của mình cho ng khác, còn các thần phần khác là lấy kiến thức MIỄN PHÍ của người khác, và không thik thì PHÁN, thì CHỬI như đúng rồi ...
    Boo Mina, mostiez, anhlabeu3 người khác thích bài viết này.
  12. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

uhm, mềnh cũng công nhận là trag này cag2 lúc càng sex, có 1lần mình cũngđặt câu hỏi như ông bạn rùi tìm thì hỉu ra là cái đó nó có riêng 1box riêng.....box jì thì mình ko nhớ ( box stock jì jì đó thì pải.......)

nhug7 đúng là dạo này chán vô đây ùi, càng lúc càng vô bổ
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Ảnh nude tui post đại cũng đc gần 150 like (link)... trong khi tut lèo tèo, theme toàn thấy thống kê download chứ chẳng buồn góp ý, cảm ơn :D
    cudyandem, Boo Mina, Cris893 người khác thích bài viết này.
  14. vytv1412

vytv1412 Thành viên cấp 2

Lâu lắm mới thấy có người góp ý, cơ bản mình cũng góp ý 1 tí thế này:
    Nói thẳng ra đóng góp của mọi người là công sức, là tâm huyết của các bạn, còn để duy trì forum và website hoạt động thì đó là tiền. Muốn có tiền thì phải cho đăng quảng cáo, muốn có tiền từ quảng cáo thì phải có nhiều lượt người xem (hoặc click) vào quảng cáo, hoặc ít ra lượt truy cập của website cũng phải cao nhất định. Như vậy admin muốn duy trì forum, để forum có thể tự nuôi sống chính nó, thì anh ta sẽ phải để cho các bài viết có mục đích tăng view tồn tại song song với các bài viết chính thức của forum, admin chắc cũng chẳng việc gì phải phủ nhận cái này, để duy trì 1 forum trong thời điểm hiện tại, khi các mạng XH đang lên ngôi là điều cực kì khó.
    Về phần design và photography, việc có các chủ đề nude là đương nhiên, ko có gì bàn cãi, vấn đề là ở đầu các topic có nội dung nude, đều ĐÃ ĐƯỢC HẠN CHẾ VÀ THÔNG BÁO LÀ NỘI DUNG 18+, nếu các bạn ko xem có thể ko click vào, còn kể cả trẻ con mà nó "học trên forum" mà "lỡ tay click vào" thì xin lỗi mình nghe ko được. "Học trên forum" là nó biết chữ và biết thừa đấy là cái gì, đấy là nó muốn xem và muốn click vào thôi.
    Mình thì chỉ thấy cái đáng nói nhất ở forum là cái vụ nhờ và vả, nếu các bạn ko có ý tưởng gì mới (kể cả troll) thì làm ơn ngồi im dùm, cái kiểu cho vào paint bôi bôi trắng trắng viết mấy cái chữ, thật là làm ô nhục forum tên có chữ design lắm. Thân!
    shiruku, DDreamer, Chất PC1 người khác thích bài viết này.
  15. Bảo Novita

"Ảnh nude tui post đại cũng đc gần 150 like (link)... trong khi tut lèo tèo, theme toàn thấy thống kê download chứ chẳng buồn góp ý, cảm ơn :D" banbaonylong

Like và thank(thích và cảm ơn) ở đây có thể nói là động viên cũng như khuyến khích hoặc 1 chút gì đó gọi là phần thưởng cho tác giả? Nếu giả sử bạn viết 1 bài Tut pst đầy tâm huyết và bạn mong sao nó cung cấp cho người yêu thích mãng pts giống như bạn mà bạn chỉ nhận được vài cái like cũng như thank thì bạn sẽ nghĩ như thế nào? Động lực đâu mà viết bài?
    Thấy người khác viết bài nude được like nhiều quá thi bạn cũng sẽ suy nghĩ đổi bài viết thôi, từ đó Tut dần dần mất đi, thay vào đó là nude -_- tâm lý chung của mọi người mà.
  16. Bảo Novita

"Lâu lắm mới thấy có người góp ý, cơ bản mình cũng góp ý 1 tí thế này:
    Nói thẳng ra đóng góp của mọi người là công sức, là tâm huyết của các bạn, còn để duy trì forum và website hoạt động thì đó là tiền. Muốn có tiền thì phải cho đăng quảng cáo, muốn có tiền từ quảng cáo thì phải có nhiều lượt người xem (hoặc click) vào quảng cáo, hoặc ít ra lượt truy cập của website cũng phải cao nhất định. Như vậy admin muốn duy trì forum, để forum có thể tự nuôi sống chính nó, thì anh ta sẽ phải để cho các bài viết có mục đích tăng view tồn tại song song với các bài viết chính thức của forum, admin chắc cũng chẳng việc gì phải phủ nhận cái này, để duy trì 1 forum trong thời điểm hiện tại, khi các mạng XH đang lên ngôi là điều cực kì khó.
    Về phần design và photography, việc có các chủ đề nude là đương nhiên, ko có gì bàn cãi, vấn đề là ở đầu các topic có nội dung nude, đều ĐÃ ĐƯỢC HẠN CHẾ VÀ THÔNG BÁO LÀ NỘI DUNG 18+, nếu các bạn ko xem có thể ko click vào, còn kể cả trẻ con mà nó "học trên forum" mà "lỡ tay click vào" thì xin lỗi mình nghe ko được. "Học trên forum" là nó biết chữ và biết thừa đấy là cái gì, đấy là nó muốn xem và muốn click vào thôi." vytv1412

Điều này mình không bàn cải gì thêm, mình hỏi bạn 1 câu: Giả sử bạn là 1 cậu bé 14 tuổi và tình cờ đang du ngoại trên diễn đàn, bỗng thấy 1 chủ đề với nội dung: "NỘI DUNG 18+ NÊN SUY NGHĨ TRƯỚC KHI VÀO" bạn suy nghĩ như thế nào? Ở đây tôi sẽ nghĩ như sau: "Bài viết này có cái gì mà phải suy nghĩ trước khi vào? Tò mò quá quất 1 phát xem nào, có cái gì mà phải cất kĩ thế?" Từ đó là bạn hiểu cốt lỏi của vấn đề rồi chứ !
    Nguyễn Hạnh1992 thích bài viết này
  17. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Thấy nhiều bạn phản biện cho mấy nội dung nude 18+, nhưng phải nói rõ ràng thế này. Nude nghệ thuật là nude nghệ thuật, còn cái thể loại khoe mình là ảnh khiêu râm, chả có cái tính chất nghệ thuật gì cả. Và đa phần những post 18+ là thể loại nhảm, nó mà đẹp thì chẳng ai nói làm gì.
    À mà bạn Novita một là quote cho vào khung, không thì nhắn ai thì đề tên, đừng copy lại bài viết, dài, khó đọc.
    Boo Mina, Cris89, kubeongay1 người khác thích bài viết này.
  18. Bảo Novita

"Thấy nhiều bạn phản biện cho mấy nội dung nude 18+, nhưng phải nói rõ ràng thế này. Nude nghệ thuật là nude nghệ thuật, còn cái thể loại khoe mình là ảnh khiêu râm, chả có cái tính chất nghệ thuật gì cả. Và đa phần những post 18+ là thể loại nhảm, nó mà đẹp thì chẳng ai nói làm gì." vsea

Bạn đã hiểu đúng vấn đề rồi, giống quan điểm của tôi !
    Cris89 thích bài viết này
  19. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Không biết lúc 14 tuổi bạn sao chứ? Bây giờ thì mình dám khẳng định với bạn. Chúng nó thừa biết 18+ là cái gì...Chả có gì là tò mò cả, nó quá rõ rồi
    Bảo Novita thích bài viết này
  20. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Xã hội phát triển rồi, đừng có ăn mày dĩ vàng suốt thế rồi dùng làm luận điệu để đưa mình lên, dìm forum xuống, cái vấn đề ảnh 18+ nó cũng khá bình thường ở XH hiện nay rồi, có thể gọi nói là giải trí cũng đc, hình nghệ thuật cũng được. Kiểu như ít post TUT là do ảnh nude nó giành hết cái forum ấy =)). Chưa phân biệt đc sex khiêu dâm,nude và nghệ thuật thì làm ơn đừng post nhảm.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn