Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vietdesigner của tôi lúc xưa đã không còn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Bảo Novita, 25/5/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 22,819

1. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Chính xác .
    Chính các Admin của page là người tạo cái nhìn sai về 4rum VDs , họ đã quá lạm dụng vấn đề 18+ để câu view nên làm cho mem vô tình bị hướng vào vấn đề đó nhiều hơn . Hy vọng các Ad page nên hạn chế lại vấn nạn này . Và sử lý nghiêm khắc các vấn nạn lấy hình người khác Troll lột đồ xé áo vớ vẫn đang rộ lên thời gian gần đây .
    FMP, CaoChiNhan, Cris894 người khác thích bài viết này.
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Pangting -
    "...các bạn trẻ mới tìm hiểu design vào diễn đàn designer thấy toàn 18+..." có thật sự thế không bạn? Còn mình không nghĩ như thế đâu, bạn đừng nói quá lên phải tội
  3. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Mấy cái pic 18+ chả có gì thú vị, nếu muốn coi hình chất lượng nghệ thuật, mở tạp chí playboy lên coi, đấy mới gọi là chất lượng, còn chừng nào chưa chụp được cái ảnh như playboy, hậu trường chau chuốt thì đừng có mà cởi áo cởi quần để câu view, để làm stock, đẹp bao gồm cả màu sắc và hậu trường xử lý ánh sáng, phông, hình ảnh đằng sau, chứ k phải cứ cởi đồ là nó sẽ đẹp. Máy ảnh bây giờ rẻ, nên các thanh niên cứ cởi đồ để được nhanh nỗi tiếng, như Bà Tưng ấy, quá lạm dụng
  4. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Nói chung nà các bạn còn nhiều chuyện quá, chưa biết ý thức được topic nào nên comment và topic nào chỉ nên cưỡi ngựa xem hoa :-":-"
    anhlabeu thích bài viết này
  5. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

hay là 18+ thì cho vào riêng mục nghệ thuật của nó để bên bác nào muốn tìm hiểu thì vào kể cả là bài hướng dẫn cứ hình ảnh nóng là phải đăng vào đó. bác nào đăng linh tinh vào mục khác cho out luôn. đăng khiêu khích cho thăng luôn. các cao thủ thấy ý con kiến của e được ko ạ.
    vì một vietdesigner chuẩn theo nghĩa của designer:-B
  6. hoangson0812

hoangson0812 Mới đăng kí

Mình thấy Bảo Novita nói đúng, mình chủ yếu lên học hỏi, chưa đóng góp gì nhiều nên cũng k nêu ra ý kiến. Nhưng mình thấy cách câu like trên fanpage của VD hơi quá lố
    Boo Mina, Cris89anhlabeu thích bài viết này.
  7. hatay1712

1. Một số ý kiến phản bác lại quan điểm của novita thì bị nói là " bợ đỡ" , " nịnh nọt"...vậy các bạn không cho người ta có quyền phản biện hay bày tỏ ý kiến cá nhân cũng như cảm xúc sao? Mình cũng đồng ý là có một số trường hợp 18+ không nên có , nhưng đó không phải là tất cả, mình không nên vơ đũa cả nắm rồi nhân cách hóa vấn đề nên như vậy. Câu chuyện thiếu nhi 13, 14 tuổi vào vietdesigner để học hỏi giao lưu về thiết kế đồ họa sau đó bị mẹ đánh mình thấy nó buồn cười
    FMP thích bài viết này
  8. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

hatay1712 có thể mình nói hơi quá một chút, mình xin lỗi, nhưng sự thật là đã có nhiều hôm mình vào diễn đàn và thấy 4 topic mác 18+ trong danh sách 20 bài viết nổi bật. 1/5 là rất nhiều nếu tính trên tổng số bài viết của diễn đàn đấy. Tất nhiên đó chỉ là một khoảnh khắc ngẫu nhiên nhưng cái danh sách đấy nằm ở mặt tiền của diễn đàn đấy bạn :). Mình thì không phê phán gì diễn đàn cả, topic 18+ cũng không có vấn đề gì với mình nhưng nếu diễn đàn muốn mang tính định hướng thì cũng cần để ý tới phụ huynh và học sinh một chút. Khi còn nhỏ mình đã gặp phải một tình huống gần tương tự rồi nên mình biết bạn à :)
    Boo Minado dang thích bài viết này.
  9. TuấnMInhĐức-HP

TuấnMInhĐức-HP Thành viên cấp 1

Bạn Bảo Novita xem lại nhé, trong DĐ không có danh mục nào là 18+ cả.
  10. Bảo Novita

Bảo Novita Thành viên cấp 1

"Một số ý kiến phản bác lại quan điểm của novita thì bị nói là " bợ đỡ" , " nịnh nọt"...vậy các bạn không cho người ta có quyền phản biện hay bày tỏ ý kiến cá nhân cũng như cảm xúc sao? Mình cũng đồng ý là có một số trường hợp 18+ không nên có , nhưng đó không phải là tất cả, mình không nên vơ đũa cả nắm rồi nhân cách hóa vấn đề nên như vậy. Câu chuyện thiếu nhi 13, 14 tuổi vào vietdesigner để học hỏi giao lưu về thiết kế đồ họa sau đó bị mẹ đánh mình thấy nó buồn cười" hatay1712

Bạn buồn cười? Có phải bạn đang đánh đồng với việc sẽ cho con cái của bạn xem nude từ nhỏ? Vì những thứ đó đối với bạn là buồn cười? Không biết bạn đã làm cha chưa, nhưng đối với 1 người cha như tôi thì không thể nào chấp nhận được chuyện đó, cuồng dâm khiến con người dần mất đi lí trí cả tâm hồn của trẻ thơ, lúc nhỏ xem nude đâm ra nghiện sex, ảo tưởng sex để được thoải mãn nhu cầu, nhưng đối với 1 đứa nhỏ thì việc đó là phản khoa học, chúng còn ăn học. Giả sử 1 xã hội điều có các phần tư cuồng dâm thế thì xin hỏi bao giờ đất nước mới phát triển? Minh xin nói rõ thêm, câu chuyện đó là hoàn toàn có thật.

Bạn nên nhớ, tôi có quyền viết lên đây, bạn và mọi người có quyền được bình luận, phê bình. Nhưng đừng có như kiểu "Có 1 số người tưởng chừng rất thông minh sau khi họ mở miệng" ở đây tôi không ám chỉ ai cả. Bạn phê bình đúng với thực tế thì tôi chấp nhận và xin lỗi hoặc xóa bài, còn nếu bạn phê bình theo kiểu "Phong trào a dua" mà thực sự không chịu thực tế thấy người khác nói gì cũng nhãy vào nói theo, thì tôi sẽ phản bác lại.
  11. Bảo Novita

12. Bảo Novita

Pangting Bạn nói đúng sự thật có gì phải xin lỗi? Tôi hoàn toàn đồng ý với những gì bạn nêu ở trên, chứng tỏ bạn là 1 thành viên chân thành của forum. Forum rất cần những người như bạn.
  13. hatay1712

Bảo Novita:
    Mình đã nói rằng:"Mình cũng đồng ý là có một số trường hợp 18+ không nên có , nhưng đó không phải là tất cả..." Những góp ý của bạn mình cũng ghi nhận nhưng mình thấy nó có vẻ hơi quá mức, bạn có hiểu ý mình nói không?
    những ý kiến của ai đó đồng ý với bạn thì mình cũng không nghĩ là ai đó “a dua” theo bạn đâu, tại sao khác với ý bạn thì bạn lại nói là "Phong trào a dua" "thấy người khác nói gì cũng nhãy vào nói theo"
    Bạn có bình đẳng khi tranh luận không?
    thôi mình không nói nữa đâu kẻo mang tiếng là "Phong trào a dua" Chào bạn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/5/14
  14. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Nói thật là ngoài mấy topic share tài nguyên thi dạo này forum chán thật, lâu lâu mới có cái tut.
    18+ thì không sao, đừng nhìn nó gay gắt quá, nhưng cái mình không thích là đống topic nhờ vả và mấy cái chuyện trò linh tinh mang tính câu view.... vừa làm loãng forum, vừa có cảm giác đây giống 1 cái forum tạp nham kiểu haivl hơn là forum chuyên về thiết kế (:|
    Bảo Novita: Bạn có thể tag tên người mà bạn muốn trả lời, hoặc để vào thẻ *QUOTE*, không cần phải copy nguyên đoạn vậy đâu, nhìn khó chịu lắm @-)
  15. tranngocptit

tranngocptit Mới đăng kí

Thấy bác Bảo Novita rất nhiệt tình và tâm huyết với forum.
    Dù đúng hay sai thì đó cũng là 1 lời chia sẻ góp ý, sao nhiều người nổi đóa lên chửi tục như đúng rồi.
    Sun thích bài viết này
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Khiếp, dài quá, đọc ko xuể =.=
    -Trần Văn Hùng- thích bài viết này
  17. Sun

Sun Mới đăng kí

Đã unlock cho anh em chém gió tiếp dù biết nó sẽ đi về đầu thì chẳng rõ :-j
    Mình cũng nhắn nhủ vài lời thôi
    Ngày trước mình lên đây cũng học được nhiều điều, rồi cũng quen được nhiều anh ẹm, Những thành viên kì cựu thì bận học, bận làm miết rồi cũng ít ngó ngàng tới 4rum, còn các thành viên mới thì chủ yếu up nhờ vả rồi cũng ít có tinh thần share này share nọ

-Ngày trước, cũng lên tìm các bài viết thiệt hay, ấn tượng up lên rồi lèo tèo vài ba like, vài ba cmt, rồi cái topic mình mất công biên soạn và tìm đó nó trôi đi đâu ko hay nên giờ cũng ko có up bài mấy

-bây giờ thì toàn up mấy cái đâu không, mình khẳng định là chất lương bài viết kém đi cũng có, 18+ thì cũng được nhưng có đặc sắc không? có thực sự là chất lượng ko? nhưng lý do tại sao 18+ lại được xuất hiện nhiều vậy? Vì chính các thành viên like, rồi cmt nhiều up nó lên thớt, mọi người trên diễn đàn cũng chính là người đẩy chất lượng diễn đàn đi xuống!
    Ừ diễn đàn thì có nhiều người hơn, trình độ của họ chênh lệch hơn, từ những bạn chỉ biết dùng bursh vẽ nguệch ngoạc ghép vài dòng chữ rồi nghĩ mình biết pts??? rồi dùng nó để troll người rồi cười ha hả :-j 10 người thì liệu mấy người troll một cách tinh tế, sử dụng tới những skill, idea cũng như kĩ thuật cao hay chỉ cắt ghép lung tung rồi cho rằng đó là biết xài pts???
    Chốt lại mình nghĩ, lý do khiến diễn đàn đi xuống là do chính các thành viên của chúng ta? xã hội là do chúng ta tạo nên, và chúng ta đi xuống thì xã hội đi xuống :)
    gần nửa năm nay mình không post một bài nào mà vẫn đứng top số lượt like trên forum là đủ thấy các bạn trẻ đóng góp được những gì cho diễn đàn rồi :)
    FMP, ZinP, Chất PC3 người khác thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn