Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vintage Girl in a rainny Sunday

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi San Trinh, 6/5/13.

Lượt xem: 4,003

1. San Trinh

San Trinh Thành viên cấp 1

danghong: Có thể giúp em nói cụ thể và chi tiết hơn tại sao lại chán không ạ?
  2. danghong

danghong Thành viên cấp 2

San Trinh : từng tấm nhé, ý kiến riêng mình thôi :D
    -1, 2 : 2 tấm này bạn crop quá chặt, chưa nói đến là ném thẳng mẫu vô giữa hình, làm cho cảm giác hơi bức bí khung hình. Chụp chân dung bán thân cũng ko nên crop ảnh chặt phần trên như thế.
    -3: góc tâm này khá hay nhưng background đằng sao toàn song sắt với cây nên ko tạo độ sâu cho bức ảnh dc.
    4,5,6,7,8,9 : chém tay chém chân . Chắc bạn cũng nhìn ra :)
    góp tí chút ý kiến :).
    San Trinh thích bài viết này
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Có thấy miếng "rain" nào đâu.
  4. San Trinh

danghong : Rất cảm ơn ý kiến nhận xét của bác. Em sẽ lưu ý những gì bác góp ý.^^
    Em chụp bằng em 50mm f1.8 nên góc chụp rất hạn chế. Tuy nhiên, em vẫn rất thích em lens này vì màu đẹp và khả năng xóa phông tốt. Em chụp tất tần tật mọi thứ chỉ bằng em lens này, cái em muốn là xem em sẽ làm đc những gì với em ấy.
    Portrail đẹp, với em chỉ cần đạt được 3 yếu tố : Thể hiện được nét đẹp của mẫu - tự nhiên và có hồn - nước ảnh đẹp. Em cũng ít bó buộc mình với những giới hạn khác, miễn sao em có được cái em cần. Em cần học hỏi nhiểu ạ! ^^
    danghong thích bài viết này
  5. San Trinh

duythaict : À, lúc mà "rain" thì em phải trú, mà trú toàn trong quán ăn, ăn nên quên chụp mưa! ^^
  6. danghong

mình được nghe 1 cao thủ chụp ảnh nói thế này: Bắt đầu chụp thì nên tốt nhất là cầm 35 trên crop và 50 trên FF. Cơ bản xong rồi hẵng tính tiếp :)
  7. San Trinh

danghong: Vậy bác có thể giúp em thay mặt cao thủ diễn giải câu nói ấy chi tiết để giúp em tránh hiểu sai không ạ? ^^
  8. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên cấp 1

Retouch lại từ stock của thớt :D
  9. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

I like It... nhưng theo mình có vài pic xử lý da cho píc chưa tốt lắm ..., #3,#4,#6,#9
  10. kohaku

kohaku Thành viên cấp 1

Sao mình thấy hình cháy quá nhỉ? Tông màu thì nhìn vintage nhưng nội dung hình lại không có cảm giác đó :-<
  11. danghong

bác chụp ảnh mà không biết tiêu cự chuẩn đó nhờ :3. Đó là tiêu cự chuẩn của mắt người mà ^^. Bao giờ chinh phục được tiêu cự chuẩn đó thì khi mình chuyển sang các lens khác thì mới chụp đẹp được chứ
  12. San Trinh

Vũ Phạm thích bài viết này
  13. San Trinh

kohaku : Vế Vintage bị lạc, thế nó có được dính líu tới cái về sau là " a Rainy Sunday" không? ^^
    Chắc do mình xử lý lúc blend nên bị trắng quá như cháy?
  14. San Trinh

danghong: Em tồ lắm, mỗi vùng miền một cách diễn đạt. Nhưng cũng cảm ơn Bác lắm vì những góp ý rất khắc khe! ^^
  15. kohaku

kohaku Thành viên cấp 1

San Trinh: Mấy tấm sau nhìn tối tối u u nhưng lại có cảm giác trời chiều và thiếu sáng hơn là trời mưa. Còn mấy tấm đầu thì hoàn toàn không, có lẽ là vì bạn đẩy sáng mạnh quá :-<
  16. San Trinh

kohaku: Bác tinh ý thật. Em chụp lúc chiều gần tắt nắng mà trời vẫn am ám, âm u. Em thì tự nhiên lại rất thích cái màu đó. Mẫu trên cái nền âm u nhưng lại không u buồn, cũng không quá rạng rỡ.

Ủng hộ diễn đàn