Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"VNG, Zing và tôi" - Cần xét lại thực trạng thông tin tràn lan trên internet

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 3/8/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 8,401

1. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Tôi chẳng bao giờ dùng Zing vì tôi ko thấy nó đem lại lợi ích gì cho tôi cả. Còn cái giải thích của bạn tôi chẳng hiểu là liên quan đến việc này như thế nào. Nó lọc kiểu gì tôi ko quan tâm. Tôi chỉ quan tâm là trc nó bình thường và vừa rồi bỗng nhiên nó bỏ Trường Sa đi. Nếu bạn nghĩ đấy là do NN mình thì cũng có thể, 1 lần nữa tôi lại ko làm cho CIA.
    Bạn có thể đưa ra 1 tỷ lý do để bảo vệ quan điểm của bạn thoải mái. Tôi biết là nếu tiếp tục tranh luận với bạn thì đến khi mất nước cũng chẳng xong nên tôi thôi. Nhưng nói thật nếu bạn chỉ cần có 2 comment nữa kiểu này thì tôi có thể kết luận luôn bạn là Khựa 100% dù cho bạn có đang ở VN hay tổ tiên của bạn là người chính gốc Việt.
    P/S: Có qua thì cũng có lại. Bạn cũng có thể kết luận tôi 100% là VN.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

comment trên mình đã phản bác ý "censored" của bợn

tiếp theo nội dung này bạn gồm 2 ý:

ý 1: bạn nói thực sự gọi là cãi cùn: bạn hạ thấp google chỉ để bảo vệ cho thằng baidu.
    Bạn có thể vào đây xem:
    http://www.google.com/intl/vi/policies/privacy/

google ghi rõ ràng những thông tin họ thu thập và cách sử dụng các thông tin đó :)
    bạn có thể chặn cookie, chặn google ko lấy các info đó đc và cách chặn đều được thông báo rõ ràng :D

còn về baidu: http://ictnews.vn/home/Internet/77/...may-tinh-nguoi-dung-Viet-Nam/103452/index.ict

chương trình của nó cài âm thầm bợn à =))), chả ghi rõ, gặp người dùng văn phòng là tự backdoor bản thân mà ko hề biết :D

khác nhau chứ?

ý 2: bạn có nghe đến "Great Internet Firewall" của tàu khựa ko? ;;)
    Code:
    根据相关法律法规和政策,部分搜索结果未予显示
    thằng Google ko chịu kiểm duyệt các từ khóa (ex: Pháp Luân Công...) nên out khỏi thị trường đó cũng ko có j lạ :D

mình cũng từng làm ở 1 công ty game của Đức (GameForge), công ty cũng bị chèn ép đến nỗi đóng cửa hết các server cn :)) chứ game ko thua kém bọn kingsoft...)
    amethystxversion1 thích bài viết này.
  3. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Cái này là do chính phủ Tàu tiếp tay cho Baidu, chèn ép Google quá đáng nên GG mới rút khỏi TQ
    xversion1 thích bài viết này
  4. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Hài vãi, người ta chỉ cho cái sai, cái bảo thủ thì đổ cho là Khựa :-j xin lỗi chứ bạn viết xong cái này thì tôi chính thức phải nói là khinh bạn :-j

Nhầm to nhé! Những ai biết và theo dõi thì sẽ thấy là Google không có cửa cạnh tranh với Baidu, thậm chí từng mời Baidu tham gia hợp tác vì các engine của Google không thích hợp cho việc sử dụng để tìm kiếm thông tin trên các website TQ, chưa kể đến việc Baidu là search engine được chuyên biệt hoá dành cho ngôn ngữ Trung, nên cực kỳ phù hợp với thói quen của người Trung Quốc. Việc chính phủ TQ chèn ép khiến Google rút khỏi TQ là việc mới đây vài năm, còn việc không cạnh tranh nổi thì đã từ lâu rồi, ngay từ khi Baidu mới ra mắt cơ :-j
    satellite_21 thích bài viết này
  5. banbaonylong

bợn ko xem bài của tui à? (:|
  6. mikey

mikey Thành viên cấp 1

có nên tiếp tục mấy cái vấn đề dính líu đến cái có gọi là có tí liên quan chính trị trong thời điểm này :|
  7. amethyst

amethyst Mới đăng kí

=))=))=))

Ko biết info này lấy từ đâu, cứ cho là đúng đi nhưng Google vẫn là 1 đối thủ đáng gờm của Baidu. Chẳng qua Google ko chịu nghe lời chính phủ TQ nhưng Baidu thì nghe nên dc: tạo điều kiện thuận lợi tối đa để phát triển + đá Google ra khỏi TQ. 2 đối thủ đang so kè tự nhiên có 1 thằng to xác xông vào giải quyết thì còn đâu là cuộc chơi công bằng? Mấy trang tìm kiếm của VN cũng như của nhiều nước khác cũng chuyên biệt hóa dành cho ngôn ngữ đất nước mình, ấy thế mà vẫn thua Google đấy thôi vì chính phủ có can thiệp quá tay như TQ đâu? Ngoài ra, bạn nghĩ là chỉ kiếm thông tin trong đất nước mình là đủ rồi và ko cần đến kiến thức của thế giới? Baidu dù sao vẫn thua xa Google về sự kết nối đến lượng kiến thức khổng lồ trên thế giới nhé. Lý luận này của bạn làm mình :)):-j=))

Google is becoming a top choice for searching Chinese sites, say experts.
    "It's a very, very popular tool and there's a major hassle factor," said Duncan Clark, head of Beijing-based technology consultancy BDA China

Chính phủ TQ chơi rất "đẹp" nhé, bên mình dù có chặn mấy trang như Facebook, nhưng ít ra cũng ko hèn và bẩn đến thế này:

Human rights activists say more than 30,000 people are employed to keep an eye on websites, chat rooms and private e-mail messages.
    Some 150,000 unlicensed internet cafes nationwide have been closed in recent months and those remaining have had to install software that prevents access to up to 500,000 banned sites.

Nguồn: http://news.bbc.co.uk/2/hi/technology/2231101.stm

Mình có đọc qua 2 trang, thấy bạn bênh TQ đến mức mù quáng. Thế giới lên án TQ chỉ giỏi làm hàng nhái (chắc ai cũng biết), ăn cắp ăn trộm (ăn trộm thành tựu quân sự của Mỹ...), chơi trò 2 mặt (miệng nói hòa bình nhưng hung hăng gây chiến), chơi xấu trong kinh doanh (các công ty lớn có quan hệ mờ ám với chính phủ TQ) .v.v.. Chỉ nhiêu đó là đủ lý do khiến chúng ta nên đề phòng rồi. Bạn có biết người dân Campuchia đang kêu gọi chính phủ của họ tẩy chay TQ ko? Vì TQ đang giở trò bẩn bên ấy đấy!
    xversion1 thích bài viết này
  8. xversion1

Nghe nói bọn Khựa còn không muốn cho dân nó học tiếng Anh.
  9. Nguyễn Hoài Bảo

Nguyễn Hoài Bảo Thành viên cấp 1

Tụi tàu có nhòm ngó vn mình hoài
  10. xversion1

Nó mà tóm được mình thì làm chùm Châu Á rồi, với vị trí chiến lược như thế thì chả sợ bố con thằng nào nữa.
  11. banbaonylong

trích 1 bài trên voz nhé :D

http://vozforums.com/showthread.php?t=2897664

thietkewebhoian, amethyst, sayhello1 người khác thích bài viết này.
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thôi close topic này lại! Biết thế đc rồi, đi sâu vào làm chi :)
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn