Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vợ chủ động tìm về với tình cũ, theo các bác, em phải làm sao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mrlordi, 15/4/14.

Lượt xem: 5,267

1. Mrlordi

Mrlordi Mới đăng kí

OKguy tôi lập thớt để được chia sẻ và lắng nghe, chứ không phải đổ lỗi, bài viết hoàn toàn là thuật lại sự việc đã xảy ra, chưa có một lời nào tôi "đổ lỗi" hoặc dồn tội lỗi về cho vợ tôi nhé.
    Nên nhớ là vì không muốn việc này ảnh hưởng tới gia đình nên tôi mới phải ẩn danh mà viết bài.
    Còn nếu tôi log cái tài khoản của tôi trên VDS vào đây, tất cả mọi người sẽ biết tôi là ai, biết face tôi, và biết cả tôi ngoài đời, lúc đó thì sẽ biết tôi xấu tốt ra sao.
    Bạn muốn có thông tin để chứng minh à? Không được đâu. Tôi đang viết bài tâm sự chứ không phải để câu like, tố cáo, dìm hàng hay nhục mạ vợ tôi. Cái tôi cần chỉ là: trong trường hợp này thì tôi nên làm gì?
    Với cái nick clone này tôi dùng, bạn cũng chẳng biết tôi là ai, vì thế đừng vội cao giọng đánh giá người khác, vì chính bạn cũng chưa biết việc này cụ thể nó ra sao.
    Chả có định nghĩa nào cụ thể cho giới tính bằng việc áp tính cách, không có chym thì không là đàn ông mà thôi.
  2. Mrlordi

Mrlordi Mới đăng kí

-Trần Văn Hùng- như bài em đã viết, thì thời điểm này em vẫn không biết là vợ em với lão kia đã làm điều gì với nhau chưa bác ạ :)
    Có nên gặng hỏi bằng được không. Nếu chuyện đó chưa xảy ra thì sao, mà xảy ra rồi thì sao, em hơi phân vân.
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Nếu vẫn chưa biết vợ bạn có gì đó hay không sao không nói chuyện trực tiếp hỏi cho ra ngô ra khoai, sống mà cứ nghi kị lẫn nhau vợ bạn cũng chẳng thoải mái gì dù vợ bạn có gì hay không.
  4. yun

yun Thành viên cấp 2

like cho OKguy mình giống bác tin vào cái gì logic, tiền nhân hậu quả, cũng quen nhìn đa chiều ghét nghe lời từ 1 phía!!! :D
    Mrlordi em hơn bác vài tuổi nên bác bảo em trẻ trâu em cũng nhận thôi, vì sự thật đúng là vậy, em thuộc loại cá tính hơi mạnh cũng đã vài lần cãi nhau với sếp phải chuyển cty, nhưng với em 1 khi cái gì em cho là đúng thì có đánh chết em cũng éo nhận là sai được!
    Thêm nữa em éo tin bác yêu vợ, nếu thực sự yêu vợ đã không có cái câu "Em cảm thấy nơi nào là tốt cho em thì em nên đến đó, đấy là vì hạnh phúc của em, anh sẵn sàng tạo điều kiện” cái câu này chỉ có ở 2 loại đàn ông 1 là những thằng trong tiểu thuyết bạc nhược, 2 là đéo yêu.
    Cuối cùng em thuộc loại đàn ông cầm lên được đặt xuống được, lúc đang yêu thì sẵn sàng sống chết, nhưng hết rồi thì cũng cực phũ, biết hai năm rõ mười như bác rồi còn éo li dị đi lên diễn đàn hỏi lời khuyên, theo em thấy là bác éo có tý chủ kiến hay đàn ông nào cả nghe người khác khuyên mà quyết định ko phải của mình kiều gì cũng hối hận thôi. Cùng là đàn ông đọc những bài kiểu kiểu bị vợ đánh, bị vợ cắm sừng em cảm thấy nhục mặt vkl,thế éo nào lại có những thằng như thế được nhỉ!!!
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/4/14
  5. behemap

behemap Thành viên cấp 2

nói thật chứ, bạn nói chuyện với vợ bạn, mà xưng hô " Mày, Tao" thế kia thì bó tay ròi! @@
  6. Mrlordi

Mrlordi Mới đăng kí

yun vậy khóc lóc, rầu rĩ năn nỉ vợ quay về hay sao =)) Ai cũng có cái lý của mình, cái gì cho là đúng thì không bao giờ nhận sai thì với cái style đó, bác yên tâm là rồi hôn nhân của bác sớm muộn cũng lục đục.
    Nếu chưa lấy vợ thì lấy phát đi rồi biết. Giờ này thì yêu đương cái gì nữa, lấy nhau rồi chẳng còn yêu đương gì nữa đâu, hết tình yêu rồi, còn tình nghĩa thôi, mà nói thô tục thì hết tình yêu, còn tình dục thôi.
    Ờ, mà ở trên mình có nói câu nào là "yêu vợ" hay là "vì mình yêu vợ" mà bác lôi cái câu nói của mình để phản biện một điệu mình chưa khẳng định 8-} Thậm chí là cuộc sống gia đình không quá hạnh phúc nhé :-q
    Lập luận phản biện nó không ủng hộ ai cho cái của mình là đúng thì không bao giờ nhận sai đâu :))
  7. Mrlordi

Mrlordi Mới đăng kí

behemap người thật, việc thật, có sao tớ kể lại vậy. Chứ khi kể lại tớ phải đổi nó thành anh, em để tình huống có lợi nó nghiêng về tớ à? Rồi có bác lại soi:"Vợ lén lút liên lạc với tình cũ mà còn giữ bình tĩnh mà gọi anh, em. Tình cảm thế!". Biết làm sao khi một nắm thóc không làm đủ no một đàn gà.
  8. Mrlordi

Mrlordi Mới đăng kí

-Trần Văn Hùng- hỏi nhưng mặt cứ lạnh tanh, nhếch mép cười khẩy, không nói gì bác ạ. Chỉ khi em bảo phải gặp mặt thằng kia, lúc ấy mới khóc lóc.
  9. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Thật sự khi đọc bài của bác em bức xúc quá nên nói vậy, tính em nó nóng thế đấy. Em chưa có vợ con gì nên vấn đề này chỉ nói được đến thế thôi, mỗi người có một hoàn cảnh bác à, bác phải xem xét thấu đáo thật kĩ trước khi quyết định nhé, em chỉ là người ngoài nên không thể hiểu hết hoàn cảnh của bác chỉ mong sao vợ bác hiểu được cái gì gọi là gia đình thôi.
    Mrlordi thích bài viết này
  10. Mrlordi

Mrlordi Mới đăng kí

-Trần Văn Hùng- thú thực mình là người có nhiều mối quan hệ xã hội, trình cưa gái của mình cũng khá "tanh", nhưng mình chưa bao giờ làm điều gì quá đáng kể từ khi lấy vợ, mọi quan hệ cao nhất là bạn bè, mình làm gì cũng nghĩ đến con trước. Thế nên khi chuyện như thế này mình cũng hơi choáng, cũng không dám kể với ai, vì lỡ đâu vợ mình chưa làm gì quá giới hạn thì người xấu hổ là mình.
    Thực ra phần lớn phụ nữ đều chung thủy với chồng con cả thôi, phần nhỏ không chung thủy, nhưng vì truyền thông và cộng đồng nó hay giật tít, nội dung giật gân nên nhiều người chưa lấy vợ cứ lo. Bác cứ yên tâm mà yêu đương.
    -Trần Văn Hùng- thích bài viết này
  11. Ctrl+Alt+Del

Ctrl+Alt+Del Thành viên cấp 1

Xin được phép nói nhanh ...vào đây nhé thớt
  12. Nguyễn Hữu Công Thành

Nguyễn Hữu Công Thành Thành viên cấp 1

UI dài quá... hic... chẳng biết nói gì hơn.. poor you
  13. behemap

behemap Thành viên cấp 2

bó tay thớt rồi! thấy tội vợ bạn!
  14. santazero1

santazero1 Thành viên cấp 2

Theo mình vợ bạn ko có tội gì cả ngoài tội "Yêu"
    và người dc vợ bạn yêu thật tiếc đó ko phải là bạn mà là "Người đó"
    Mình có nghe 1 câu nói, mình cũng không nhớ chính xác nhưng đại loại là :"Tim đàn bà chỉ có 1 ngăn thôi còn tim đàn ông thì nhiều ngăn"
    Nhiều ngăn ở đây ko phải là bắt cá nhiều tay mà là lo cho công việc, vợ con, ba mẹ....
    Còn nếu phụ nữ đã yêu ai thì có lẽ ông trời cũng chả giúp Bác dc gì!
    Tuy mình mới 21t nhưng những vấn đề thế này thj` mình ko băn khoăn nữa vì mình biết nó là như thế
    Nên mình Khuyên Bác là nên tìm 1 Người mới cho bác và con của bác và chia tay vợ Bác
    Còn về bác thi` mình ko thể đoán là bác có yêu vợ mình ko hay chỉ là bổ phận vì Bác có vẻ muốn giấu...
    Nếu là bổn phận và trách nhiệm thật thì Bác nên thử yêu 1 người khác đi Bác sẽ hạnh phúc hơn như bây h rất rất nhiều!!!
    Và tất nhiên đây là ý kiến của mình Bác có thể tham khảo nhưng cái chính là do Bác thôi :D
  15. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Giờ đơn giản bạn nói với vk bạn là nếu muốn tiếp tục giữ cái gđ này thì phải cho bạn gặp ng kia để nói chuyện rõ ràng còn nếu k muốn giữ nữa thì cứ giấu.
    Còn cái kiểu có lỗi mà còn nhếch mép cười khẩy gặp mình mình tẩn cho 1 trận k còn cái răng mà ăn cháo -_-
    Mà với thái độ khi có lỗi mà còn như z thì mình thấy cô ấy chả tôn trọng bạn và gđ chút nào cả.
  16. Flyup113

Flyup113 Mới đăng kí

Mình thành thật khuyên bạn là những chuyện như thế này thì tự mình tĩnh tâm rồi tự giải quyết, đừng đưa lên đây hoặc những diễn đàn khác,... chỉ làm cho bạn thêm rối mà thôi!
  17. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Một hôn nhân bắt đầu bằng sự miễn cưỡng thì sẽ là 1 chuỗi ngày dài của những sự miễn cưỡng.

Đến khi ko thể kiềm chế tự nhiên sẽ quay về với bản ngã thật của mình.

Tớ chả có lời khuyên gì, cũng chẳng tiện nhận xét về con người của bạn hoặc vợ bạn. Chỉ muốn nhắc rằng hãy thận trọng với những cơn nóng giận và quyết định của mình. Đừng để chúng làm bạn phải hối tiếc trong suốt quãng thời gian còn lại.
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

Nếu đây là chuyện thật 100% thì bác thớt này yêu kiểu đầu tư nhưng không có lãi mà bị lỗ nặng. Mẹ thớt nói đúng mà thớt lại còn cãi, như trong phim. Nếu vợ thớt dứt khoát với thằng cún kia thì ngay lúc đó nên gặp thằng kia và nói chuyện với nó, bảo nó, tránh xa vợ tao ra khi tao còn nói chuyện tử tế, ok. Nó dám không coi lời nói của mình ra gì, tiếp tục trò nhắn tin, vv...như trêu ngươi mình, cười vào mũi mình, thì xử nó luôn và ngay, thiếu gì cách, cho nó hiểu 1 điều là mình ko nói đùa. Nhưng đáng lẽ là không có cưới xin gì hết ngay khi thằng cún kia cứ quẩn chân vợ thớt, và vợ thớt lại không dứt khoát, và còn chủ động cho nó số điện thoại mới. Thớt tiếp tục đi tiếp. Vậy nên, mọi chuyện xảy ra sau này, chỉ là những lời nói dối quanh co.
    Kết luận là: Mời em biến khỏi cuộc đời anh.
    Nhân tiện kiểm tra luôn DNA của thằng con đi, mình chắc tới 99.99% ko phải con bạn ==> ra tòa, cho nó đi tàu suốt cùng mẹ nó luôn.
  19. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Ai đào mộ vậy?
    Thớt mọc sừng cao lắm rồi

Ủng hộ diễn đàn