Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vừa code xong mã nguồn Facemash, up lên cho anh em xem thử =)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi RoseZ, 3/12/12.

Lượt xem: 2,886

1. RoseZ Thành viên cấp 1

Chẳng là mình là fan cuồng của Mark Zuckerberg, hồi trc mình có code facemash 1 lần vào năm lớp 12 r, bh rảnh rỗi sinh nông nổi nên muốn code lại cho đẹp vì cũng lâu r k code nên phải làm thế này để tay nghề đỡ mai một =) và tất nhiên là lần này đẹp hơn, hiện đại hơn vs AJAX, và Template đẹp hơn.
    Đây là thành quả sau 4 tiếng code liên tục của mình từ 7h30-11h30, mới chỉ add thử mấy cái ảnh vào :D
    Các bác xem qua và cho ý kiến :D Địa chỉ là : gravity9.info/ftu/index. php (tự dưng k post được bài vì chưa đủ 20 bài viết nên em k chèn link vào đc, mọi người thông cảm T_T)

Đây là screenshot của em nó cho các bác chiêm ngưỡng

tại e chỉ làm trong 1 buổi tối nên hơi sơ sài và cũng đang trong tâm trạng ... quá nên muốn lên đây khoe luôn với các bác nên mong mọi người thông cảm và góp ý quăng bom nhẹ tay thôi ạ :D
    Tiện thể ,hiện tại thì e có nhiều cái sản phẩm kiểu như thế này mà chưa biết ứng dụng vào đâu lắm T_T các bác tư vấn cho em nên làm cái gì để mà dùng đc thì hay quá :D

...
  2. KainJinez

KainJinez Thành viên cấp 1

Code hay lắm bạn :D
    Trang trí bg + thay mấy cái viền đỏ + ảnh to hơn bạn nhé ^^
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nói chung là đẹp. Code tạo ra khá tốt :D
    RoseZ thích bài viết này
  4. KainJinez

Cái này tự lấy ảnh từ FB hay là bác chèn link thủ công và lấy ảnh từ fb?
    Tên thủ công hay cũng get tên luôn?
  5. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Nói chung là phần nhập dữ liệu thì phải là thủ công thôi bạn ạ, làm sao mà get trên fb đc vì làm sao mà tự dưng lấy đc ra cái ảnh đẹp nhất trong mấy cái ảnh đc :D
    KainJinez thích bài viết này
  6. KainJinez

Mình đang thấy tính theo điểm đơn giản hơn. Nhưng nếu tính theo % như bạn thì func thế nào nhỉ ?
  7. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Giao diện còn sơ sài quá, cần cố gắng thêm bạn nhé!
  8. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

em k hiểu gì về cái này ;)
  9. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Hì hì, tính theo phần trăm như mình chỉ là số trận thắng chia cho tổng số thôi =))
    chứ tính theo điểm phải theo công thức ng thắng đc cộng theo : Qa /(Qa + Qb) gì gì đó của MZ thì hơi lằng nhằng bạn ạ :D
    ^^ mình chỉ làm chơi để đỡ quên kiến thức thôi mà bạn :D nhưng mà nói chung là vẫn còn sơ sài và thiếu nhiều chức năng thật :D cũng tại mình k thấy có khả năng ứng dụng đc nên lười code nốt phần còn lại T_T hix hix

Ủng hộ diễn đàn