Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vừa nâng cấp RAM thì Lỗi không lưu được ảnh do thiếu bộ nhớ ram ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hennychan, 19/11/16.

Lượt xem: 2,682

1. hennychan Mới đăng kí

Tình hình là em xài con Vaio cùi bắp 32bit 4GB, do máy chạy yếu quá nên đã nâng cấp RAM thêm 8GB = giờ máy là 12GB RAM :v.
    Sáng em nâng cấp lên thì chạy PTS CS6 Portable nhanh thì có nhanh nhưng nó báo lỗi như thế này.
    Em cũng thử hết các cách trong bài này các bác chỉ nhưng không ăn thua :( : http://forum.vietdesigner.net/threads/help-loi-khong-luu-duoc-anh-ro-thieu-bo-nho-ram-la-ntn.11208/

Ảnh này pixel là 300, em chỉnh xuống còn 72 thì save được mà em thì cần pixel cao mới chết. huhu.

Là lỗi cho nâng cấp Ram sao ạ ? có cách nào khắc phục không ?? :((

...
  2. thanhnien

thanhnien Mới đăng kí

Tình hình không ổn rồi! Bạn vẫn cứ để Windows 32bit thì dù có gắn thêm 100GB RAM vào thì cũng như không thôi, vì tối đa nó chỉ nhận được 4GB RAM (thực tế là hơn 3GB)! Kiểm tra bằng cách click chuột phải vào biểu tượng My Computer (This PC) trên desktop, chọn Properties. Việc bạn cần làm ngay và luôn đó là cài lại Windows 64bit, xong rồi hãy tính!
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Bạn thớt tự tay mua RAM và tự tay nâng cấp cho máy à? Hay mang ra cho bọn thợ nó làm? Nếu là bạn thì còn thông cảm cho được chứ mà là cái người nâng RAM cho bạn thì không thể chấp nhận nổi rồi. Lý do vì sao mình lại nói như vậy thì ở trên #2 đã nói rồi đấy.

2. Cái hình bé quá nhỉ? Upload lải ảnh đầy đủ kích thước lên đây mình xem nào. Mà cái file kia nặng đến thế sao?
  4. hennychan

hennychan Mới đăng kí

thanhnien
    Dù Kun VietDesigner
    - Cái này mình đem ra cho thợ làm . Ban đầu nâng lên 4GB nhưng máy chạy pts vẫn bị lag nên hôm nay mình mang ra nâng lên 8GB, thợ kiểm tra nhưng không nói gì về bất cập khi nâng Ram hết. Lúc chiều mình ra hỏi lại vì sao không save được hình trong pts được, thì nó bảo không liên quan gì đến RAM hết, tại mình sd bản pts portable nó hay bị lỗi, kêu mình mua đĩa về cài.
    - File hình chỉ khoảng 3.05MB thôi. Hiện mình không save được hình chuyển sang jpeg nên không up lên được.
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Vào Edit >> Preferences >> Performance cấp thêm RAM cho PS thử
  6. hennychan

hennychan Mới đăng kí

Bát Nhã Mình đã làm từ hôm qua, vẫn không ăn thua. [​IMG]
  7. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

available ram có 2gb kìa thớt :v máy nó chỉ nhận thực tế có 2 gb ram chứ có mở rộng được gì đâu :v
    cài lại win rồi nâng lên win 64 đi
    còn laptop thì phải xem dòng đó hỗ trợ max ram là bao nhiêu đi đã
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- File 3 MB vẫn chẳng ảnh hưởng gì tới quá trình lưu. Ngay cả trên máy của thớt ở hệ x86 cả.

Ủng hộ diễn đàn