Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vướng mắc làm background

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Kẻ Cô Đơn, 10/10/13.

Lượt xem: 2,957

1. Hiện tại em đang làm mặt bìa cỡ A3 trong photoshop nhưng hiện giờ e vướng mắc k làm được ạ...
    Em được đưa form kiểu như hình bên dưới. Đặc biệt cái " Background " màu cam xong vài vệt xước...
    1. Em thử add texture rồi nhưng khi zoom 100% bị vỡ ảnh.. Sợ in ra nó nhòe lắm.

Mong ai giúp em cách hướng dẫn làm hoặc thử demo cho e kiẻu background loại đó nhé. Em cần gấp mong.

...
  2. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

illustrator bác ơi
  3. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Firlter -->> Firlter Gallery rồi chọn kiểu cho phù hợp
  4. NamHoang: Em kém phần illustrator nên cứ pts thôi ạ :(

KienTinhTinh: fill màu này khoai :(, bác thử làm đc k ạ :D
  5. KienTinhTinh

Mình thử làm bạn xem thế nào . Khổ A3
    1- Đậm

2- Nhạt
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Nhân layer texture lên nhiều cái bỏ khắp nơi, xoay các hướng khác nhau cho đỡ lặp xem sao :D
  7. KienTinhTinh: Cám ơn bác đã giúp em :D, e lấy cái làm cái nhạt :")

Cám ơn mọi người nhé :") cái này e đang làm vẫn còn nhiều cái hỏi lắm.. chắc còn vác lên topic này hỏi nhiều ạ
  8. KienTinhTinh

ok không có gì :)
  9. KienTinhTinh: Có ca này căng hơn là cái hình trang trí lấy theo cái đó ạ :(...

Bác có brush hay cái gì dạng thế k ạ :(
  10. KienTinhTinh

11. Mấy cái biểu tượng trang trí ý, cái cốc cái ly :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn