Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Wacom TH 651 bị lag khi sử dụng PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi archvisual, 25/8/17.

Lượt xem: 3,164

1. archvisual Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi không hiểu sao mình tải driver từ web wacom và cài. Dùng cho PTS hay bị đơ, sau khi mình thao tác thì tầm 3-4s sau nó đơ rồi mới chạy những thao tác mình đã thực hiện, nếu vẽ chuột thì không bị. Mình đã thử remove và cài lại driver.
    Mình có tham khảo thấy bảo PTS CC bị lag nhưng mình xài thử CS6 portable vẫn bị. Ngoài ra cũng tắt ruler đi cũng k ăn thua. Mọi người có cách khắc phục nào có thể chia sẻ không ạ, mình cảm ơn.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn thớt dùng hệ điều hành nào? Chỉ riêng mỗi khi dùng Wacom cho Photoshop mới bị lag thôi à?
    Hà Bơarchvisual thích bài viết này.
  3. archvisual

archvisual Mới đăng kí

Mình dùng windows 10 mà chỉ bị mỗi PTS thôi. Thanks bạn.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Do có thể nó bị thiếu một driver nào đó mà mình có cài cũng chưa chắc đã đầy đủ. Với lại thớt cũng kiểm tra xem cắm vào máy khác có bị không? Nhiều khi cáp cắm không tốt sẽ gây tình trạng đó nữa đấy.
    Hà Bơarchvisual thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn