Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Web Design] Sản phẩm đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi silverfox, 24/7/15.

Lượt xem: 2,034

1. silverfox Thành viên cấp 1

Đây là lần đầu em làm web, mong các bác cho em ý kiến để có thể làm tốt những web về sau ah :3.
    Đây là 2 tác phẩm hiện thời của em, mới làm xong đc trang Home của 2 web :D. Em làm theo bootrap, nội dung nằm hết trong 1170px ah.

SP1:
    https://i.imgur.com/0sNIc3R.jpg 0sNIc3R.jpg

SP2:

...
    Phạm Hữu Dư, Mochibui manh thang thích bài viết này.
  2. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

SP1 mình thấy màu xanh lá của icon New chưa hợp lắm, có thể ý của bạn muốn 2 màu gần như tương phản để diễn tả 2 trạng thái đổi lập là sale và new. Tuy nhiên cá nhân mình thấy nó có vẻ bật ra khỏi tone màu tổng thể luôn, bạn thử cân nhắc màu xanh facebook xem.
    Mình rất thích xu hướng thiết kế web như bạn, đơn giản, thoáng và trang nhã cũng rất hiện đại. À mà cảm quan mình thì thấy nó vẫn thiếu điểm nhấn gì đấy để gây ấn tượng, nói vậy thôi chứ mình cũng ko biết nhấn gì ở đây nữa :P
    Túm lại là mình rất thích thiết kế của bạn :">
    silverfox thích bài viết này
  3. silverfox

silverfox Thành viên cấp 1

LuanMinh Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ xem xét để thay đổi phần label đó :D
    LuanMinh thích bài viết này
  4. coids

coids Thành viên cấp 2

Typo, dãn khoảng hơi kém, chi tiết, text to, thô, bố cục một số chỗ chưa cân xứng.
    Một vài chỗ nếu có tham khảo thì phát triển cho nó mang dấu ấn của mình nhiều hơn một chút.
    namnh3190silverfox thích bài viết này.
  5. silverfox

coids bạn có thể chỉ rõ cho mình ở cả 2 SP đc ko :D để mình rút kinh nghiệm vì đây cũng là lần đầu tiên mình làm web :)
  6. coids

coids Thành viên cấp 2

Typo, dãn khoảng, cách sử dụng màu sắc, sự tỉ mỉ, tinh tế trong thiết kế không thể nói bằng mồm trong 1-2 câu mà cũng không thể học trong 1-2 ngày hay tháng. Nhìn cái web laptop mình nghĩ bạn cũng đã lên tf để xem qua các mẫu thiết kế, việc rất đơn giản bây giờ là mỗi sáng thức dậy lên tf ngắm nghía cho chán các sản phẩm của người ta, cài các extension của chrome rồi đo đạc lại khoảng cách, kích thước phông chữ, học cách người ta làm, chịu khó search các tài liệu về typo, web, nghe người ta hướng dẫn cách dãn khoảng, cách sử dụng font và line height cho các khối văn bản để có thể lý giải một cách khoa học được cho công đoạn bên trên. Sau đó tự nghĩ ra các chủ đề và thiết kế theo ý tưởng của mình, có thể tham khảo nhưng tránh clone. Đi làm quẩy cho quen tay và áp dụng những thứ đã nghiên cứu được vào thực tế, vì đời thường không đẹp như mơ.
    Nhanh thì nửa năm hoặc có thể sớm hơn tùy nhận thức và nền móng kiến thức, chậm thì hơn năm sẽ nắm được ít nhất là những cái khung và cơ bản để tạo lên một website đúng chuẩn quốc tế.
    Chịu khó hóng hớt và ham học là bí quyết thành công thôi.
    tuyendosilverfox thích bài viết này.
  7. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Sp 1 gây cho mình cảm giác hơi khó chịu: các hình ảnh đặt chéo nhau, mình cảm thấy nội dung không liền mạch, có cảm giác ngắt quãng. Mình thích sp2 hơn.
    silverfox thích bài viết này
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lần sau cứ up = tool upanh của Việt Designer là có thể tự động chèn watermark vào mà ko cần phải thêm tay như thế này :D
    http://upanh.vietdesigner.net/
    trungvu.85silverfox thích bài viết này.
  9. silverfox

10. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Làm cho khách ngoài nước hết hả bạn, nhìn sang chỉ bối rối 1 xíu khi xem thoi.
  11. silverfox

trungvu.85 đây là một số sản phẩm mình làm cho công ty mình ấy mà có gì bạn cứ cho ý kiến :3
  12. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

đầu tay là ok rồi:D

Ủng hộ diễn đàn