Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Web y tế với tong màu xanh lá

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Trương Minh Chánh, 20/5/16.

Lượt xem: 3,971

1. Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

Các bạn cho mình biết ý kiến về thiết kế này nhé [-O<

Tự nhiên ý kiến nhé :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/16
    Luccaoni2584, khanhdu1994idPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Không có ý kiến gì nới chung là ổn, giớ thiệu thì như thế là được rồi
    Trương Minh Chánh thích bài viết này
  3. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

gần footer màu xanh hơi chói @@
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

giống vietcombank quá ^^
  5. Trương Minh Chánh

Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

6. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Mình thấy có 1 vài chi tiết cần thay đổi để hoàn chỉnh hơn.
    1. Cái Shadow của bàn tay cầm iPad -> làm hình bị dơ -> bỏ đi không sao cả, vì cầm trên cao nên không cần bóng.
    2. Cái nền đầu tiên hình như bên dưới có pattern phải không -> nhìn nó bị dơ luôn -> thử để trắng hoàn toàn xem -> để trắng mình thấy ok hơn.
    3. Nếu nền đầu trắng thì tiếp theo xanh nhạt theo màu nhận diện -> đan xen trắng xanh.
    4. Để ý thấy các hình hầu như là bo tròn, vậy có nên các hình người có nên bo tròn nhẹ không?
    5. cái màu xanh của footer hơi mạnh. Cảm giác bị ngợp.
    6. Cái kiểu Active của các button nên đồng dạng: Ở menu: nên xanh chữ trắng, nhưng 2 cái bên dưới lại nền đỏ chữ trắng.
    Đây là 1 vài ý kiến cá nhân, bạn xem thấy cái nào cần chỉnh thì có thể chỉnh cho hoàn thiện hơn.
    Còn lại ok hết rồi.
  7. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

ok, mình đi từng phần ha :D

1. Header:

Chỗ logo tớ thấy cái phần tròn màu trắng nó ôm hơi sát logo nhỉ :D Bạn có cảm giác gì đó hơi chật chội ko :D
    Mấy cái social icon nó hơi to đúng ko nhỉ?

2. Banner:

Tớ thấy margin giữa Header và phần bên dưới nó hơi cao ^^
    Phần bóng đen ở chỗ bàn tay cầm ipad có vẻ hơi mạnh nhỉ?
    Phần text ở banner tớ thấy bạn để line-height hơi dài, nó tạo ra sự rời rạc của đoạn văn bản :D

P/s: Cái này là ý kiến cá nhân thôi, tớ nghĩ bạn nên thêm vào một nút kiểu như "xem thêm" hoặc gì gì đó để dẫn người ta xuống phần bên dưới :D

3. About us:

Vẫn là vấn đề về line-height nhỉ :D Thêm nữa là padding giữa các ảnh hơi to đúng ko bạn

4. Services:

Có hơi nhiều khoảng trống trong phần nảy nhỉ, trong khi đó thì các icon lại hơi nhỏ so với phần không gian trống bao la bao quanh
    2 sắc thái của một màu kết hợp với nhau là ý kiến không tồi, nhưng theo cá nhân tớ thì text hơi khó đọc ^^

5. Team:

Nếu không có nút "xem thêm" để xem chi tiết thông tin về 1 người thì các khoảng trắng bên dưới info mỗi người là không cần thiết lắm nhỉ. Tớ cảm thấy thu nhỏ hình đi 1 chút để phần background trắng ôm đủ text là gọn nhất :D

6. Enquiry:

Mũi tên điều hướng trên ảnh phòng khám có vẻ không thực sự nổi bật và hơi thô.

7. Steps:

Phần này thì nói "trắng trợn" ra là tớ không biết nói sao, thực sự không thích tí gì luôn :)) Nhìn kỳ lắm. Trang này của bạn có nhiều chỗ thì thừa quá nhiều không gian, nhiều chỗ thì lại chen chúc nhau từng tí một, rất không cân đối

8. Partners:

2 mũi tên điều hướng nên nhỏ lại một tí và nằm giữa so với các logo, tớ thấy hiện tại như nó đang nằm lệch lên trên đúng không nhỉ?

9. Footer:

Bạn không nên đặt logo to quá ở đây cũng như không nên để padding top và bottom to quá. Text ở đây nên nhỏ hơn text trong toàn trang 1 chút vì bạn in hoa hết cả.
    Phần contact chiếm quá nhiều không gian nhưng line-height ở chỗ này lại quá hạn chế
    Chiều cao của 3 phần ở footer không có cái nào cân đối với cái nào

*Nhận xét chung:

Thực sự thì design của bạn có thể được đánh giá cao nếu bạn chú ý đến những điều tưởng chừng rất đơn giản và nhỏ nhặt. Quan trọng nhất là màu sắc bạn phối hợp chưa thực sự ấn tượng lắm. Ngoài việc dùng màu sắc để tách biệt các phần của trang, bạn có thể dùng một background hình ảnh đúng không nào? Như vậy sẽ tạo nên một vài điểm nhấn cho trang web.

Còn điều quan trong hơn nữa là sự cân đối về không gian trong trang. Ngoài "tỷ lệ vàng" giữa các phần thì còn phải chú trọng tỉ lệ giữa các đối tượng trong từng phần nữa.

Golden Ratio, Color Combination và Looking Room là 3 trong số nhiều nguyên tắc cơ bản mà tớ nghĩ là ai cũng nên nắm kỹ, cái gì có thể quên chứ 3 cái này thực sự không được lơ là.

Với tớ thì bạn rất có tiềm năng, chỉ cần bạn nghiên cứu thêm một chút, bảo đảm các sản phẩm tiếp theo của bạn sẽ ok hơn rất nhiều. Chúc bạn thành công :)
  8. Trương Minh Chánh

Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

Cám ơn @HanTal U :) rất thiết thực, rất chính xác. Mình sẽ tham khảo thêm Golden Ratio, Color Combination và Looking Room.
    HanTal U thích bài viết này
  9. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Web này thì chưa thể coi là đẹp được.
    Có điều mình muốn khuyên bạn là: "Đừng dùng chứ tiếng anh cho web tiếng việt nào" Không lúc cho tiếng việt vào sẽ xấu hẳn :v
  10. smallangel205

smallangel205 Thành viên cấp 1

Nếu để tông màu đấy e nghĩ bác nên điều chỉnh lại màu chữ sao cho rõ nhìn một chút. Tránh lóa mắt người dùng.
  11. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Muốn nói gì thì bác HanTal U nói hết trơn rồi, nay đi công tác 1 ngày mà về thấy xôm tụ quá, hihi!
    Trương Minh ChánhHanTal U thích bài viết này.
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

Ấn tượng đầu tiên là web khó nhìn, quá nhiều màu xanh lá. Nên bố trí lại màu sắc cho nổi bật thông tin lên.
  13. Leviathan

Leviathan Thành viên cấp 1

Navigation của bạn là cố định hay nổi khi croll?
    - Nếu cố định thì bạn thiếu nút "back to top"
    - Croll thì cần xem xét lại navigation về màu sắc của button
    Chấm hết
  14. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Bố cục thì ổn nhưng nhìn màu sắc không hài hòa lắm, chưa nổi bật được nội dung website
  15. KientrucN8

KientrucN8 Thành viên cấp 1

16. trananhthu90

trananhthu90 Banned

Màu nhẹ nhàng rất đẹp
  17. raiyuki203

raiyuki203 Thành viên cấp 1

Nhìn chung website này tạm ổn chứ chưa đặc sắc lắm. màu phối xanh lá cây chưa tốt, Nên lên google search Flat color rồi lấy mã màu. Tốt nhất nền màu thì chữ trắng. chữ màu thì nên trắng, vừa tăng độ tương phản vừa bật nội dung nữa. Tương tự với màu nút button cũng vậy. Hạn chế sử dụng quá nhiều màu xanh lá cây trên thiết kế của bạn, vì như vậy sẽ làm cho người xem cảm giác sến súa, cứ kiểu như tui hay gọi là hai lúa vậy.
  18. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Bác HanTal U có vẻ là chuyên gia rồi :)) em đang muốn quay qua học web design , bác có thể cho 1 số lời khuyên hoặc tài liệu tự học gì đó đc ko ạ :)
  19. PhongHo

PhongHo Thành viên cấp 1

Bạn nên đầu tư hơn, vì còn nhiều chi tiết và bố cục không hợp lí!
  20. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Gonhoang216 Theo tớ thì bạn nên thực hành thật nhiều và không ngại những lời góp ý dù là gay gắt để nâng cao tay nghề. Cái nghề này bạn có thể đi xin việc mà không cần bằng cấp, nhưng để portfolio của bạn đủ ấn tượng đè bẹp cái bằng cấp thì bạn phải thực hành thật nhiều.

VDS cũng là một nơi tốt để bạn trao đổi, học hỏi rất nhiều về web design, nắm bắt xu hướng thiết kế trên thế giới kịp thời và dành thời gian rảnh để xem và note lại những cái hay, cái đẹp từ các design ấn tượng cũng là một cách bổ ích.

Chúc bạn thành công!
    Gonhoang216 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn