Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Website cho quán cafe (part 2)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi moon95, 4/3/16.

Lượt xem: 1,884

1. moon95 Thành viên cấp 2

Em mới sửa lại web này, cả nhà thấy ổn hơn lần trước không ạ??
    Học thiết kế mà nhiều lúc nhìn chả biết xấu hay đẹp.. hic
    p/s: nhận gạch đá nhiệt tình ạ, có gần trước thôi là sắp đủ xây nhà rồi.. ^_^

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Nên đánh sập đi xây lại từ đầu bắt đầu từ viên gạch góc tường thôi bạn ơi
    moon95 thích bài viết này
  3. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Trông ổn hơn cái đầu tiên nhiều rồi đấy.
    Em dùng nhiều ảnh vật liệu quá, không phải xu hướng bây giờ. Bây giờ mọi người dùng điện thoại nhiều, load xong web của em chắc mất cả chục phút quá. Nên làm web kiểu paralax ấy, click click bây giờ không thịnh hành bắng scroll chuột đâu :D. để nền trắng hoặc pattern nhỏ thôi.
  4. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Chà. Bạn còn phải làm nhiều lắm đấy... Nếu làm web bạn nên tập sử dụng Grid trước. Canh cho chuẩn chứ ko ẩu tả vậy đc bạn à. Tất cả mọi thứ.
  5. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

Kiểu paralax là gì cơ bác #Justin Nguyễn?
    Scroll chuột nghĩa là sao ạ? Nhiều từ chuyên ngành quá e ko hiểu..
    E sẽ sửa lại.
  6. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

#vietvuong Là hệ thống lưới, mình có sử dụng mà. Bạn thấy mình canh chưa chuẩn chỗ nào??
    Nói để mình rút kinh nghiệm. hi
    vietvuong thích bài viết này
  7. Justin Nguyễn

Như thế này nhé. Bây giờ số lượng người sử dụng điện thoại di động lướt web còn nhiều hơn số người sử dụng máy tính lướt web. Khi người ta lướt web thì thói quen là dùng ngón cái trượt trượt web để xem thông tin (giống như thao tác cuộn chuột hay còn gọi là scrolling). Vì vậy xu thế mới bây giờ là toàn bộ nội dung chính không được giấu trong các menu và trang trong nữa, mà được người thiết kế thể hiện toàn bộ (hoặc phần chủ yếu) ở trang home. EM xem các web bây giờ cứ dài ngoằng ngoẵng là lý do như vậy. Searrch "parallax website" trên google ý
  8. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

:like: Laị biết thêm được kiến thức bổ ích.. Cảm ơn anh.
    Nhưng mà thầy e bẩu thiết kế 1 web nó tương tự như 2 trang này nè, trang web nó ngắn mà cũng để menu ẩn nên e cũng thiết kế kiểu tương tự thôi.!
    highlandscoffee.com.vn và congcaphe.com
  9. Justin Nguyễn

ah Cộng cafe của lão Bùi Hữu Việt bên otofun :v Một cái làm từ 2012, một cái làm 2014. Công nghệ nó thay đổi hàng ngày em ạ. Tùy em thôi.. các web em đưa họ làm có chung 1 điểm là home page chỉ vỏn vẹn trong 1 màn hình. Và em thấy đấy, toàn bộ thông tin họ muốn "end user" biết đều được thể hiện hết ở home page./
    - Highland: Thông tin quảng cáo, khuyến mãi, sản phẩm mới đều được đẩy lên banner
    - Cafe cộng: địa chỉ các cửa hàng

Web của em điểm nhấn là gì ?
  10. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

E vẽ vẽ linh tinh thôi.. mà cũng ko biết. hic
    Anh có fb không ạ? E add a anh nc cho dễ nhé. hi
  11. Justin Nguyễn

12. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Uhm. Nói chung là cậu phải test nhiều lần, đến khi nào cậu thực sự vừa ý nhất và ko còn một câu hỏi nào cho design của mình hoặc ít nhất thì hãy cho ra sản phẩm. Vậy là ok nhất.
    Bố cục, cách trình bày, căn chỉnh, chọn font size, khoảng cách, màu sắc, hình ảnh, icon.... của bạn cần phải tốt hơn.
    blala...chưa nói gì đến style nhé. Vì kiểu style này khá lâu rồi. Nếu muốn dùng lại thì cần phải sáng tạo và phát triển nó lên hơn nữa. Đa số bây giờ là theo kiểu flat design ấy. Cậu nên ngâm cứu nó.
    Cố gắng lên. Mới đầu làm ai cũng vậy mà.

13. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Mình thấy cái nền gỗ vs nền gạch đấy có vẻ không hợp nữa
  14. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đỡ rơn so với bản trước thôi hen

Ủng hộ diễn đàn