Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Wedding ảnh cưới đỉnh cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi uttran990, 6/11/12.

Lượt xem: 7,984

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chỉ cần thử xem 1 bức ảnh của Ồ thôi là thấy có thể đánh giá đc sự đặc sắc của bộ ảnh này :v :v
    uttran990 thích bài viết này
  2. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác nhá . sau này thỉnh thoảng ném đá em tý chút nha
  3. FlamePhoenix

FlamePhoenix Thành viên cấp 1

ok, chút gạch cho bạn đây:

1. phần chụp ảnh mình ko nói, tùy kinh nghiệm người chụp, ko phải khách hàng nào cũng thích ý tưởng mới mẻ mà thay vào đó họ thích những thứ wen thuộc. với lại chụp vậy cũng ổn rồi, có thể cải thiện thêm nhưng mình ko tự tin cho bạn lời khuyên trong vụ này :D

2. sắp xếp hình ảnh còn rối, chưa có 1 bố cục rõ ràng, theo mình tốt nhất nên để ít ảnh thôi, và tinh tế chút, thử những cách xếp mới hơn.

3. lỗi typo:
    _ chữ Forever thẳng đứng theo mình có lẽ đã bị ép xuống. nếu đúng thì bạn ko nên làm vậy, đây là 1 trong những lỗi cơ bản của typo, còn nếu font nó là như thế thì mình xin rút lại nhận xét, vì mình cũng mới chỉ là sv design, ko phải các sư phụ mà bắt lỗi chính xác từng li :D
    _ wá nhìu chữ nhỏ, nói thật chứ ko có ai chịu khó ngồi đọc hết nếu chữ wá nhìu và nhỏ
    _ " I dropped a tearin the ocean
    when someone finds it i'll stop loving you" : "tear in", nên có cách câu trước i'll
    _ chữ y trong "Stay in love" bị mất phần dưới
    _ các tựa tiếng anh hơi khó hỉu, "you Heart Send" ?, "wedding marriage"?, "result of the romantic love story" =.= cụm cuối có vẻ ko đc romantic cho lắm.
    _ dùng wá nhìu font, thường thì 3 font là đủ, 1 font chủ đạo và 2 font phụ.

cuối cùng, người việt thì nên dùng luôn tiếng việt, tiếng việt mình nói thật chữ ít mà nghĩa nhìu, lại còn rất thơ, bao nhiu Xuân Diệu, Huy Cận, ca dao tục ngữ rất đẹp, tại sao ko thử dùng? còn nếu khách hàng một mực mún tiếng anh thì thôi, vì miếng cơm manh áo vậy.

chúc bạn thành công
    DX_Degeneration, uttran990, ImbaPika2 người khác thích bài viết này.
  4. Kel Media

Kel Media Thành viên cấp 2

Đỉnh cao quá nên ko dám bình luận \m/
  5. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

nước ảnh thì cũng được, cơ mà nó cũng bình thường k có ấn tượng gì mấy khi xem qua, thậm chí là từ góc chụp, ý tưởng, trình bầy, chưa nói đến lỗi ng chụp ảnh là không biết stylist cho cô dâu chú rể, mình cũng k gạch vì cái từ đỉnh cao vì chắc 3pgs bạn cũng nhận đủ r, có điều nếu như bạn làm studio ăn tiền thật thì khuyên bạn nên cập nhật các xu hướng, model làm ảnh mới bây giờ. Ảnh ọt nó cũng đi theo trào lưu về mốt như quần áo ấy.
    DX_Degeneration thích bài viết này
  6. uttran990

Vâng . Cảm ơn các bác , Em sẽ cải thiện . Em đang học thiết kế thôi các bác ak , hihi cho em thêm ít gạch nữa nhé ! Càng nhiều cangf tốt
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e chưa thấy cái đỉnh ở đâu hết :)) chắc đang ở đồng bằng
  8. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Bác biết bao nhiêu tiền 1 bộ album cưới của Ồ không [​IMG]. Tiền triệu 1 bức ảnh đấy. Bác mang ra so sánh thì có quá khập khiễng không [​IMG]
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình đang nói tới sự sáng tạo năng động. Dĩ nhiên là giá tiền khác nhau nhưng ko có nghĩa ít tiền thì ko cần sáng tạo. Tiền ít thì sáng tạo theo kiểu tiền ít.
  10. Mot_nguoi_la

Dự là bác này có chỉnh ảnh. Rồi tải background trên mạng về đúng ko. Trước gấu cũ của mình cũng làm 1 bộ album cưới cho bà chị họ cũng ngồi lọ mọ tải backgroud rồi kéo ảnh vô [​IMG]
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

^:)^ ảnh thế kia mà bảo tải bg rồi kéo vô ^:)^
  12. Mot_nguoi_la

Background là mấy cái khung ấy thánh ạ
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Một coment thì bảo là mới học PTS nên chỉ làm được có thế , trong khi đó cái Tittle lại gắn cái mac là đỉnh cao , khiêm tốn giả tạo !
  14. uttran990

hì . đó là em nhờ anh của em vote mà còn em là ng nhận gạch , hjk
  15. uttran990

khôg pải đâu Bác ak ? Bground này phần lớn là em nhìn trên tầm tay r làm thôi . trên mnagj đố bác tìm thấy đấy
  16. tuanxtdb

tuanxtdb Mới đăng kí

mình mới học PTS thôi cũng ko biết nhận xét gì nhiều thôi thì thấy gì nói nấy thôi nhé
    1 số ảnh mẫu nhìn da còn hơi xấu, chưa chỉnh da
  17. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

bạn ơi bạn còn file psd của bộ album này ko, nếu còn thì bạn share vs mình được ko ?
    email mình đây : 360.tuank@gmail.com
    cám ơn bạn trước nhé
  18. uttran990

k up dc het dau nhe , 1 vai stock thoi

Ủng hộ diễn đàn