Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Windows 8 - Mọi vấn đề post vào đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Đoàn_Whinny, 19/11/12.

Lượt xem: 19,065

1. Con Nhà Ngèo

Con Nhà Ngèo Thành viên cấp 1

:>loại mới ra thì loại cũ bị rớt đó là quy luật thị trường mà bạn.mà tớ cũng đoán thôi:>
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

1 số driver có sẵn như wifi, LAN, hay audio. Driver bạn có thể lên trang web support của hãng để down mà :D
  3. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Hở, vào rồi, mà nó ko có mới ghét chứ, chỉ có boot HDD vs 2 cái ổ gì ý, quên mất tên rồi
  4. Con Nhà Ngèo

:|ừm chỉ mong là đầy đủ mà trong my conputer cũng có đoạn update driver vào đó update qua mạng chắc cũng được bạn nhỉ
  5. xuangiang1011

Cái đó thì mình ko rõ, thường thì driver phụ thuộc vào hãng :D VD card màn hình của NVDIA thì bạn có thể vào trực tiếp trang của NVDIA download :D
  6. xuangiang1011

Ca này khó, có cái nào có chữ DVDRAM ko ?
  7. Con Nhà Ngèo

:|có cái driver wifi với lan vào chat face là được rồi
  8. xuangiang1011

Tốt nhất là trước khi cài bạn nên tìm xem có driver wifi với LAN riêng của máy không đã. Tránh trường hợp cài xong ko vào đc mạng. Máy mình cài thì wifi nhận luôn, ko cần phải driver :D
  9. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Driver có sẵn hết rồi bạn ơi :)
  10. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ừ đúng rồi! Vậy nên bạn cài Win8 là quá vô tư ;)
  11. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

A Giang ơi! Mai chỉ nhá, mắt díp lại rồi :((
    Ngủ thôi!!! G9 all! Mai chúng ta chiến tiếp >:)
  12. xuangiang1011

Tùy thôi, như máy a vẫn phải cần cài driver màn hình để đc full độ phân giải, cơ mà các máy độ phân giải bth 1368 x 768 chắc ko cần.
  13. Con Nhà Ngèo

:Dcám ơn mấy bạn nhiều nha.mai ra quán làm cái đĩa đã.từ khi mua máy tới giờ chưa khi nào cái win.lần này là lần đầu tiên nên muốn hỏi kĩ cho chắc nà.tớ lên diễn đàm tớ đọc hết cách cài mà chưa khi nào cài cả,và đây sẽ là đầu tiên và là bản mới nhất win mới nhất luôn.thank mọi người nhiều nha.:x
  14. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

không vấn đề gì win 7 hay 8 cũng thế thôi thậm chí 8 nó mượt tốn ít ram hơn
  15. tiendungcntt9x

tiendungcntt9x Thành viên cấp 1

Không những nhẹ hơn mà con nhanh hơn hẳn :D
  16. tiendungcntt9x

tiendungcntt9x Thành viên cấp 1

Các bác có link cờ rắc không cho em xin với :x
  17. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Chuẩn nè :v :v
    Hình như trang 1 có đấy, test đi bợn ;;)
  18. xuangiang1011

Bạn nên cài win 8 bản có Media Centre, rồi vào page của Microsoft nhận key, như vậy có vẻ an toàn hơn :D
    tiendungcntt9x thích bài viết này
  19. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Windows 8 copy chậm hơn win7, điều này thể hiện rõ nếu dùng ổ cứng tốc độ thấp hoặc máy yếu, mình nghĩ do quá trình copy win8 còn chêm vô cái biểu đồ thống kê speed nên đâm ra thế.
  20. TylerKid

TylerKid Về hưu

cấu hình ngang của mình đấy :D chạy ok lắm
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn