Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Wordpress - Làm sao để thay đổi hình ảnh mặc định của theme

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Trần Duy Hoàng, 12/5/15.

Lượt xem: 5,208

1. Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Xin chào các bác, em mới tìm hiểu về Wordpress được mấy hôm nay. Em cũng mày mò tài theme về nhưng em không biết chỉnh sửa hình ảnh của theme ở đâu, em đã tìm khắp các mục trong phần theme options. Bác nào có rảnh thì tải theme về và sửa xem có sửa đc thì chỉ cho em cách sửa với. Em xin cảm ơn!
    Vị trí ảnh em khoanh màu đỏ
    Link theme: https://wordpress.org/themes/profitmag/

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ở thư mục theme mún thay ảnh, bạn up 1 tấm ảnh screenshot.png nhé
  3. rubia

rubia Thành viên cấp 3

s bị ban rồi.
  4. wwwdelete

wwwdelete Mới đăng kí

mình làm theo như nó mà không được, có ai giúp ko ạ
  5. duythanh666

duythanh666 Thành viên cấp 1

Đó là Ảnh của bài viết mà bạn?
  6. Joshep Huynh

Joshep Huynh Mới đăng kí

em cũng đang gặp trường hợp tương tự, em xài theme này payday-loans.cmsmasters.net . Em muốn thay BG của content trang Home mà thay hoài hk nhận. Nhờ các pro hướng dẫn giúp, em mới mò sang WP nên còn gà lắm. Tks all!
  7. Phương Thy

Phương Thy Thành viên cấp 1

Joshep Huynh . Bạn vào wp-content -> themes -> vào theme bạn muốn thay hình -> rồi thay hình có tên screenshot.png là được.
  8. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Vãi mấy thánh chém như đúng rồi, cái gì mà thay screenshot @@
    Cái đó là thumbnail post, khi tạo bài viết thì thêm feature image vào là đc
  9. oxiu

oxiu Thành viên cấp 1

Add skype trao đổi: lewyvuong
    Cái này bạn tìm hiểu wp từ từ rồi sẽ ra thôi, chứ mởi đầu vào mà bạn muốn thay mấy cái đó thì đến tết k ra. Cái đó là hình thumbnail bài viết. Nó sẽ tự động lôi ra trang chủ thôi

Ủng hộ diễn đàn