Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xâm phạm bản quyền] Thực sự quá buồn...

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Linh Dang, 28/1/13.

Lượt xem: 17,300

1. Linh Dang Thành viên cấp 2

Vâng. Có lẽ chúng ta không xa lạ chuyện xâm phạm bản quyền. Và chắc chắn ai cũng rất khó chịu khi những đứa con tinh thần của mình bị ăn cắp trắng trợn.
    Hẳn chúng ta vẫn còn nhớ post này:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/lung-linh-xú-biẻn-quy-nhon-ảnh-ko-photoshop.11993/
    của thành viên Juliani.

Bạn nào chưa biết thì mình có thể kể những việc mà chủ thớt này đã làm:
    1./ Post ảnh tự nhận rằng đó là ảnh không Photoshop và trả lời loanh quanh khi có người phát hiện ăn cắp mà ko ghi nguồn ý tỏ ra rằng mình là người đã chụp ảnh đó.
    2./ Sau khi đuối lý thớt tự động sửa post và thay ảnh khác nhằm mục đích xóa dấu vết (tuy nhiên đây cũng là ảnh đi ăn cắp)
    Ngoài ra những lời lẽ thô tục và kém hiểu biết tỏ vẻ ta đây mình không muốn nhắc tới.

Tiếp tục bạn trẻ này đã ăn trộm tác phẩm của mình và lôi về trang web của bạn ấy (bản thân trang web này cũng giống tới 90% VietDesigner)

Đây là hình ảnh tác phẩm của mình trên trang của bạn đó:

Còn đây là post của mình tại VietDesigner : http://forum.vietdesigner.net/threads/manip-dragon-in-the-moonlight.9986/
    Part 2: http://forum.vietdesigner.net/threads/manip-dragon-in-the-moonlight-part-2.10569/

Hiện tại mình cũng không còn gì để nói với bạn trẻ này nữa. Chỉ đề nghị Admin và các mod có thẩm quyền xử lý nghiêm khắc với thành viên Juliani để làm gương cho anh em trong toàn thể diễn đàn này tránh sự việc tương tự xảy ra. Về phần mình mình không có ý kiến gì thêm vì tác phẩm của mình thì đi đâu nó cũng là của mình, dân ăn cắp mà còn không đủ trình xóa được cái chữ kí của mình thì không đáng để mình tiếp chuyện.

Link VDS của mem trẻ trâu này: http://forum.vietdesigner.net/members/juliany.14783/

...
    Zhei Kent, Hồng Sơn, Kiss the rain20 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

3. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

Dự là lại war típ :-ss
  4. Juliany

Juliany Banned

đừng trách ai cả. Vì cây muốn lặng gió chẳng ngừng. Ko nick này lập níck khác. Động vào tôi lần nữa tôi sẽ dành bộ sưu tập của bạn. Liệu mà cư xử.
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ạt min nít trây tơ cơ đấy =))
  6. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

ờ gên (:|

anh ấy sẽ dành....
    Mayonnaise, dunghuongvtShimizu thích bài viết này.
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Sao mà trắng trợn vậy :|
    4rum có ban luôn địa chỉ IP đó bạn, xác định chơi trò của 1 con chó này thì phải đổi luôn mạng mới nhé :D
    Hồng Anhh, Cuchuoi90, Hanee6 người khác thích bài viết này.
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ghê vậy , hổ báo trường mẫu giáo à :>
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thế có phải bạn Juliany là admin bên trang wapego.in sử dụng style của VDs với cái tên là Juliani bên đó ko thế?
    Zhei Kent, Hồng Sơn, Shimizu2 người khác thích bài viết này.
  10. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Chắc là bác này da mặt bằng vỏ bao xi măng...Chắc chắn lắm đấy, đâm chưa chắc đã thủng đâu...
    Zhei Kent, Hồng Sơn, Võ Trần Chí1 người khác thích bài viết này.
  11. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

Hộ cái đi xem nào :)) hộ cái. Hộ cái dùm cái. Luôn và ngay đi :))
    Zhei Kent thích bài viết này
  12. Juliany

Juliany Banned

em chỉ cảnh báo thôi. Còn mạng muốn ở tù cứ phá. Hoan nghênh
  13. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chính hắn đấy anh :3 :3
  14. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Cơ mà em thích thế. Phải chi có war tiếp nhìn thánh Fly bị chém =))
  15. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

lại là bác...bác là phóng viên đúng không :-?
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Không ai cấm đoán bạn không được copy cả. Nhưng copy mà ghi nguồn, lại khác, nhận vơ vào của mình lại khác.
    Không phải ai làm xong tác phẩm cũng để chữ kí. Nên việc sao chép là không thể tránh khỏi.
    Bạn sao chép bao nhiêu tùy ý bạn. Nhưng qua 2 vụ việc như thế này, mình xin phép các thành viên trong diễn đàn CƯỜI VÀO MẶT bạn.
    Điều này càng cho thấy bạn có tài đến đâu. Và biết đâu bạn đang Pr cho Vds đấy. :)
    Vì diễn đàn Vds cần chất lượng cơ. :))
    Hồng Sơn, Hanee, nautilux8 người khác thích bài viết này.
  17. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

Những ng thế này nói mệt, thui thì chứ lót dép ngồi xem :3 :3
  18. Juliany

Juliany Banned

đang quá trình thử nghiệm xf. Chưa seo. Nên yên tâm bản style vds.
  19. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Ăn cắp ý tưởng, ko ghi rõ nguồn . mình rất ghét.
    Nên cho 3 phát xiên sọ
    Hồng Sơncudyandem thích bài viết này.
  20. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:"> bạn nì nc ku sì tê ghê đó , mún ở tù cứ phá :v :v

Ủng hộ diễn đàn