Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xây nhà 2 tầng chỉ với 500 triệu đồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 19/9/14.

Lượt xem: 90,748

1. Ducdv

Ducdv Mới đăng kí

500 triệu mà có được căn nhà như này thì anh cũng có nhà sanh chảnh rồi :v :v
    Không thể đâu, còn nhiều phát sinh nữa.
  2. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Cái tolet dưới gầm cầu thang kiểu thế kia thì đố thằng nào đi mà ko đụng, kakaka.......Hôm nào tiêu chảy chắc là bỏ bu cái đầu..........hâhhaa
  3. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Với diện tích này thì 500 cũng tầm 5tr/m2 cũng là ổn nhưng mà chắc chắn chưa có đồ nội thất đâu...Mà nhà ko có nội thất giống như nó vẽ 3D thì trụi lũi có quái gì đâu mà đẹp....hehehe........
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Mr.Po Cài số lùi mà đi vào thôi bác ạ. Đang tiêu chạy lại khom khom người khéo mới lùi đc 1/2 thì xong rồi =))
    Mr.Po thích bài viết này
  5. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Đẹp,nói chung là đẹp !
  6. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

blacklarson Vâng, chúng ta đã cố gắng hết sức................rererererererererere............
    blacklarson thích bài viết này
  7. nguyen thi thu hang

nguyen thi thu hang Thành viên cấp 2

Tầng 1 phong thủy chưa tốt bạn nha. cửa phòng ngủ không nên để hướng trực tiếp ra phòng bếp bạn nha. đó là ý kiến của mình thôi nha. còn lại giá 500 triêu mình nghỉ chỉ xây thôi cứ nội thất không có đâu.
  8. linhvubrvt

linhvubrvt Mới đăng kí

Thứ nhất : với chi phí như vậy ko biết đã tính những khoản phát sinh hay chưa
    Thứ hai : chi phí thuê nhân công chưa thấy nhắc đến
    Thứ ba : dĩ nhiên người ta tư vấn thì sẽ nói quá lên 1 chút so với thực tế để lấy lòng khách hàng .
    Tất cả ý kiến trên là cá nhân , bác nào góp ý thêm ạ ?
    Em thấy khoản 500tr đấy thì thực là hơi "ảo" , mà đấy còn chưa tính đến "phong thủy" theo 1 số người vẫn hay quan trọng đến khoản này
    nguyen thi thu hang thích bài viết này
  9. Chắc đây chỉ là xây thôi, chưa có chi phí hoàn thiện nội thất .Nguyen xây cái khung nhà 2 tần cũng chi phí gần đấy rồi.Nội thất full cho nhà 2 tần ntn cũng tầm 150-200tr nữa
  10. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

ti vi để lệch thế coi lâu ngày lé mắt quá :D:))
  11. KingChef

KingChef Mới đăng kí

Cái tolet ngay chỗ cầu thang nìn tội thật. Sao mà có thể dùng thoải mái đc? Tận dụng thái quá
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

KingChef nhiều nhà vẫn thường tận dụng chân cầu thang để làm nhà vệ sinh mà bạn, thấy cũng hợp lý
  13. KingChef

KingChef Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư Nhưng chỗ cái cầu thang đó đứng lên là đụng đâu ngay. Nhiều nhà tận dụng, nhưng biết cách bố trí hợp lý.
    Còn trong ảnh thiết kế chật chội quá bạn.
  14. Phạm Hữu Dư

KingChef nhà diện tích nhỏ thì phải chịu thôi bạn ơi, khi ngta thiết kế như thế là ngta phải thích nghi khi đi vệ sinh rồi, bạn đâu cần phải lo xa đến cái chuyện đụng đầu làm gì. Thậm chí khách vào nhà bước vào nhà vệ sinh thấy không gian như vậy là cũng phải biết khi đi xong lúc đứng dậy phải đứng ntn rồi :)
  15. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Cho e hỏi ngu phát la nhà đất lun hay chỉ nhà thui vậy :D
  16. Phạm Hữu Dư

Công dân lương thiện câu hỏi đúng là ngớ ngẫn thật, giá trên thì có xây thô thôi, chưa nói đến nội thất thì lấy đâu ra cái thêm cái miếng đất hở?
    Đất thì tùy khu vực, về quê hẻo lánh mua 50m2 thì chắc chỉ vài chục triệu là có, mua ở tp thì hơn cả tỷ với 50m2 đất :)
  17. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

thanks bác
    Phạm Hữu Dư nếu mua ở ngoại ô tp như Bình Dương, Nhà Bè,..sau này tp có mở rộng chắc cũng đc tính là nhà tp nhỉ :D
    Nội thất có chăng sắm bt thui, Chơi nội thất sang trọng như bàn ghế gỗ, sàn gỗ chắc chết :v
  18. kdtrieuan

kdtrieuan Banned

500tr
    quá ngon hèo
  19. tiwenger

tiwenger Thành viên cấp 1

500tr mà 2 lầu e nghĩ ko đủ đâu. phải tầm 700 tr may ra còn khả thi.
  20. trangnt4

trangnt4 Mới đăng kí

Thiết kế đẹp nhưng với chi phí thế có được như vậy thật k vậy, cứ thấy k thực tế :(

Ủng hộ diễn đàn