Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xem xong bộ tranh vẽ này bạn sẽ phải dẹp ngay ý định "Nhờ vả miễn phí"

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi dennisph91, 21/1/16.

Lượt xem: 401,504

1. Dzi Onlylove

Dzi Onlylove Thành viên cấp 1

Trong tư tưởng những người nhờ vả lúc nào cũng nghĩ những người bi vẽ, rành đồ họa, chụp ảnh đều là "thánh nhân" trong khi họ biết họ không làm được mà nếu có làm cũng mất rất nhiều thời gian nhưng không cần biết để tạo ra được sản phẩm những người nghệ sĩ đó tốn thời gian không kém gì họ. Mà có mà thực tế là sản phẩm nghệ thuật lúc nào giá trị cũng lớn hơn những thứ khác mà cứ thích miễn phí. :))
    mobui thích bài viết này
  2. Ngố nhà Ngô

Ngố nhà Ngô Mới đăng kí

:)) e cũng mới bị trường hợp cũng khá chung lúc đầu nhờ làm avarta để trên Page của 1 shop trên Facebook. Làm vài mẫu cái ưng đc 1 mẫu thế là kêu e làm luôn size logo luôn ạ :)) khổ . Trong khi mình đi làm chứ có ăn ở không đâu.
  3. lê Thành

lê Thành Thành viên cấp 1

chuẩn qá mà, phải vào đăng nhập để like :3
  4. Thảo Quạ

Thảo Quạ Thành viên cấp 1

"ảnh này cậu có thể làm cho cô giáo tớ từ ko cười thành cười được không, hộ tớ tẹo, tớ đi in ảnh tặng cô"
    Luffy Mũ Rơmmobui thích bài viết này.
  5. Nguyễn Kiều Vương

Nguyễn Kiều Vương Thành viên cấp 1

phải có mấy cái này cho người ta suy nghĩ trước nhờ vả,chứ toàn lợi dụng
  6. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

Chuẩn đấy ạ. em vừa thấy em bị ngu khi lỡ gửi cả file gốc cho cái ông nhờ mình làm hộ :( :-B@-)@-)@-):((:((:((:((:((
  7. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

"cái logo bé tý bằng cái lỗ mũi gì mà đắt vậy, cover facebook to gấp mấy lần người ta còn làm free, mất có 15p mà bày đặt lấy tiền, dkm" _ 1 bạn giấu tên chia sẻ.
    mobui thích bài viết này
  8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Nói đi nói lại cũng do 1 phần người trong những designer ! Và 1 phần về new designer chưa có kinh nghiệm thích tập tành.Nói tóm lại "Ai thích làm thì làm ".
    Còn riêng mình thể loại sinh viên và học sinh , giá chung của những đôi tượng này phải 500k--->.=))z =))z
  9. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Chủ thớt hiểu tâm lý anh em quá.
  10. hoangchiemthuan

hoangchiemthuan Mới đăng kí

cái này giúp em suy nghỉ lại
    Cám ơn anh rất nhiều
  11. mobui

mobui Mới đăng kí

xuanxuxu chị đã nhảy vào đây rồi.kaka
  12. Mỹ Thể

Mỹ Thể Thành viên cấp 1

Con người ta không thích bỏ tiền cho những thứ kiểu không phải dạng vật chất (ko biết dùng từ gì để diển tả nữa). Chụp ảnh có cái file, vẽ máy cũng chẳng hao gì, design cũng y vậy. Nhưng qua khâu in, thành phẩm, blabla thì sẵn sàng chi tiền, bởi giờ nó thành vật chất rồi. Những người không ở trong cuộc họ đâu có biết tạo ra những cái thứ không thuộc dạng vật chất nó cũng cần đầu tư đầu óc, thời gian, thậm chí nhiều, nhiều hơn.
    Một hợp cơm có thể chế biến thành hoàn thành trong 45. >> Bạn ăn xong trong 10 phút.
    Một tác phầm (ảnh,video), có thể chỉ tốn của bạn từ 1-10 phút để xem. >> Nhưng tốn vài giờ đến vài ngày để hoàn thành nó.
    Luffy Mũ Rơm, Phạm Tuấn Longmobui thích bài viết này.
  13. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

ý b Mỹ Thể là phi vật chất đúng k
    mobui c vào lâu rồi e ơi
    Mít Tờ Cold thích bài viết này
  14. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

Bài viết hay vãi :)) vấn nạn đòi free ở ngành này đang báo động , toàn những đứa giời ơi đất hỡi đi đòi vẽ tranh free mà phải đẹp cơ =)) chụp ảnh free mà phải ... đẹp cơ :)) (máy xịn nữa) , thiết kế logo free mà ... vẫn phải đẹp cơ =)) ( mà phải đúng chuẩn màu sắc ,tỷ lệ ,xu hướng ,..)
    Nói tiền thì hay nói :
    " Eo ! Làm cái này dễ thế và nhanh vậy mà tiền á " . WTF !!!
    hoặc :
    " Em đang học sinh /sinh viên đào đâu ra tiền , anh/chị giúp em đi rồi em ... cảm ơn mồm !!" WTH !!
    bá đạo hơn thì :
    "Không làm thì thôi !! Xí !! Đồ ..đồ vô đạo đức , vô văn hóa , không có nhân cách "
    "Đây chả thèm nhé ! "
    "Làm nghệ thuật mà thế thì muôn đời không khá được đâu " . CLGT @@

Tóm lại là gặp phải mình là mình chửi bay nóc nhà :))
    mobuiPhạm Tuấn Long thích bài viết này.
  15. Phạm Tuấn Long

Phạm Tuấn Long Mới đăng kí

ghét cái thói đã free còn đòi đẹp, đòi đúng tiêu chuẩn :)) bạn bè 1 2 đứa thân thiết thì còn đc chứ nhiều khi chả quen biết méo gì cũng đòi free :)):)):))
    mobui thích bài viết này
  16. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Bài này đúng chuẩn cmnr, xem bài này nhiều kẻ sẽ nhột lắm đây:v
  17. mesutozil

mesutozil Thành viên cấp 1

like!!!!!!!
  18. mobui

mobui Mới đăng kí

xuanxuxu e ghét nhất câu nhanh ý mà, có mấy phút thôi. Nhưng xong rồi lại kêu sửa.
  19. trelizartvietnam

trelizartvietnam Thành viên cấp 1

chuẩn luôn, dù gì cũng là công sức
  20. Hiệu Võ

Hiệu Võ Thành viên cấp 1

e đã chia sẻ và bị dính ngay lời chê trách :(

Ủng hộ diễn đàn