Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xem xong bộ tranh vẽ này bạn sẽ phải dẹp ngay ý định "Nhờ vả miễn phí"

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi dennisph91, 21/1/16.

Lượt xem: 401,588

1. anhle.acf

anhle.acf Mới đăng kí

Phải share liền mới dc ... đọc tới đâu thấy đã tới đó :))
    Đội ơn tác giả đã bày tỏ nổi lòng của anh em :)
  2. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

3. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Free thì thường làm sẽ không tâm huyết vào đó
  4. tidethuong

tidethuong Mới đăng kí

Phải đăng nhập vào đây để like :))). Mình chỉ tập tành làm designer thôi, mà cũng thấm thía cái vụ nhờ vả free này. "Vẽ chibi cho mình theo hình này nha". Mèn ơi, mỗi tấm hình cũng ngốn của mình 1-2 ngày trời, vì chưa quen, phải vẽ tay, rồi chụp lại, rồi đi line lại, rồi tô màu, tạo bóng, đủ thứ. Đồng ý là mình cần học hỏi thêm kinh nghiệm, nhưng làm free thì cạp ...chuột mà ăn được á ~_~! Thế là từ đó mình theo nghề khác :)))
    bo russo thích bài viết này
  5. langkhach017

langkhach017 Mới đăng kí

Phải dùng cái nick cả năm chưa đăng nhập lại để like cho bác :))
  6. Kings

Kings Thành viên cấp 2

xuanxuxu mình nghĩ bạn là cung bò cụng đúng hơn kkkkkkk
  7. Trần Đức Hùng

Trần Đức Hùng Thành viên cấp 1

8. midinferno

midinferno Thành viên cấp 1

Share mạnh luôn :3
  9. kongvt

kongvt Mới đăng kí

Chuyện thường ở huyện, mình gặp nhiều người toàn nhờ vẽ hộ thôi
  10. Anni

Anni Mới đăng kí

Còn mình thì gặp trường hợp ngược lại. Mình là người có nhu cầu, bạn ấy là một designer. Mình có nhờ bạn ấy thiết kế một cái nhãn, nhưng tuyệt nhiên bạn ấy không ra giá. Mình cũng không biết trả như thế nào cho xứng đáng. Mình tặng quà cho bạn ấy. Nhưng bạn ấy có vẻ không hài lòng. Các designer có thể thẳng thắn ra giá ngay từ đầu có phải dễ chịu k. Ước gì có thể ra giá, trả nợ rồi mà vẫn còn cảm thấy còn nợ. haizzz
  11. J4MMI3

J4MMI3 Thành viên cấp 1

Chắc đang thiếu comment và like nên định tạo nét =)) Chắc có nhiều friends là designer nên phải để custom cho đừng mất mặt. Coi nhiều phim làm gì mà tư duy vẫn còn nông dân vậy? Anh em Vietdesigner vào thông não giùm chú này cái!
  12. yeubien_o0o

yeubien_o0o Mới đăng kí

Quá hay, trước cũng hay nhờ vã bạn bè mấy cái lặt vặt. Mà kiểu này thì chắc cái gì cũng sòng phẳng cho dễ xử. :D
  13. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

He he, ngồi rảnh muốn chết mà cứ phải giả vờ bận rộn, đứa nào nhờ vẽ giùm thì chảnh liền : dạo này bận lắm,nhiều tiền cũng chưa chắc đã làm :))
  14. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 20/2/16
  15. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

16. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Còn thiếu: làm vì đam mê với sở thích cũng lấy tiền à =))
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

chuẩn quá.
  18. dungoc1990

dungoc1990 Mới đăng kí

ứng đấy
  19. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Ấy chết đọc xong Quên lai, nên mò lại bài bam lai cho ban
  20. xitrumthattinh0105

xitrumthattinh0105 Thành viên cấp 1

chuẩn cơm mẹ nấu