Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin bản Photoshop CS6 Tiếng Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi newbie1234, 7/9/13.

Lượt xem: 19,215

1. newbie1234

newbie1234 Banned

Anh này nói năng kì quá. ghét tôi cũng được, tôi không biết mới phải hỏi, mới cân vào diễn đàn. tôi mới dùng máy, và mới bắt đầu tìm hiểu. chưa nói là mê, nhưng tôi cũng muốn tìm hiểu thử pts. nếu cho anh nhìn vào chữ Thái anh hiểu chắc. Tôi không muốn nói thêm nữa.
  2. newbie1234

newbie1234 Banned

ừm. mình dùng win Tiếng Việt. Sao không bạn ?
    Không cần thì đã chẳng phải nhờ , nhưng nhờ thì lại gặp những người chế giễu. Kì cục !
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chỉ cần @+tên để tag người cần nói là đc, quote làm gì cho rắc rối... lại dài dòng nhắc lại 1 cmt.
  4. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Ý mình hỏi là làm cách nào để quote lại 1 bài viết ấy :-?
    Đoilơ ViệtDesigner mình đang online điện thoại nên hơi bất tiện vụ tag tên :D
  5. newbie1234

newbie1234 Banned

6. newbie1234

newbie1234 Banned

Radium: Nhấn vô cái dấu nháy đôi á.
    Radium thích bài viết này
  7. vipbacninh

vipbacninh Thành viên cấp 1

Ngày trước mình cũng nghĩ như bạn :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ok giờ mình VD đơn giản nhất ở trên đã nói, nếu VH thì công cụ lasso tool mình cho là "công cụ tạo vùng chọn" đi, vậy nếu bạn ko xem hướng dẫn + ứng dụng của công cụ đấy vào việc gì + sức mạnh của nó như thế nào thì bạn định học kiểu gì, trong khi hướng dẫn trên mạng đều = tiếng anh..
  9. newbie1234

newbie1234 Banned

Em mới dùng máy , chưa biết gì về pts nên chẳng dám nói mê . Nhưng em nghĩ cũng không ít bạn như em, vào nhìn mà không có hiểu gì hết trơn. :( Vậy mới đi nhờ chứ. Vật là không có rồi. Thôi , đi ngủ chúc mấy bạn ngủ ngon nhé :) \m/
    Cái ông anh ghét tui mơ ác mộng nhá . Mai gấu nó bỏ biết chừng.
  10. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Photoshop từ ngày ra bản đầu tiên đến giờ chưa hề ( hay nói đúng hơn là không có ) bản việt hóa
    Vì thế bạn từ mày mò mà làm đi
  11. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Lúc trước đã từng VH CS 5, nhưng do số lượng kí tự quá nhiều, mình không làm nữa. Các sản phẩm của Adobe hầu như tất cả đề có thể VH, nhưng VH xong chắc cũng tẩu hỏa nhập ma =)).
  12. goal

goal Thành viên cấp 3

Hóng bản PTS cs6 vh ^:)^
  13. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

newbie1234, Bạn chỉ vào nhìn thì không hiểu gì hết là đúng rồi, vd trong pts có cái magic wand tool chẳng hạng, VH nó thành "công cụ đũa phép" (hay đại loại thế). nếu không dùng thử thì nói thật chả ai hiểu 1 cái công cụ có tên như vậy là dùng để làm gì ...
  14. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

m k biết tiếng anh. nhưng vẫn có thể sử dụng. chỉ cần hay học hỏi và mày mò là ra yk mà. chúc b thành công;)
  15. marion

marion Thành viên cấp 2

em có ý kiến này : theo em VH PS là ko cần thiết
    1. vì đa phần hướng dẫn của người Việt lẫn nước ngoài đều dùng TA
    2. VH nhiều từ nghe rất chuối vd như curves dịch là đường cong thì chẳng nói lên đc dùng nó làm cái j`
    3. thời buổi này TA rất có ích, tranh thủ học đc lúc nào thì học
    4. cho dù có VH thì cũng chưa chắc có thể sử dụng thành thạo hơn sử dụng TA
  16. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Xin "chân chọng" giới thiệu bác phần mềm dùng để việt hóa các loại phần mềm.
    [​IMG]Với công cụ cực kì mạnh này. Bạn sẽ Việt Hóa được tất cả các phần mềm mà không cần biết tiếng Anh.
    Cách sử dụng:
    Rất đơn giản là bạn mang cuốn sổ tay bé ra sau đó tra từng từ một rồi ghi vào sổ, khi nào xong hết thì phần mềm của bạn đã được Việt Hóa rồi. Rất đơn giản phải không nào. Nào chúng mình cùng tải về và dùng thử thay vì phải vác bộ óc ra học tiếng Anh nào.=))
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

18. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

CS6 Tiếng Việt á 8-}
    Chuyện thật như đùa =))
    Ai có thì Share cho chủ thớt đi nhớ nhớ :-bd
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Chủ thớt có vẻ CỨNG ĐẦU nhỉ? tiếng Anh là ngoại ngữ phổ cập rồi. Mình cũng là 1 thằng dốt đặc T.A nhưng khi làm quen theo kiểu ĐUỔI HÌNH BẮT CHỮ cũng chả có gì khó =))
  20. Furin

Furin Thành viên cấp 3

PTS m,à có bạn tiếng việt thì vui nhỉ

Ủng hộ diễn đàn