Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các anh chỉ giáo giúp ạ: Cách chèn logo vào tất cả ảnh trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi testtracy, 7/5/18.

Lượt xem: 3,691

1. testtracy Mới đăng kí

Hi mấy anh,

Hiện tại em đang có shop bán quần áo, mà số lượng ảnh chụp mẫu cũng khá nhiều, em muốn gắn logo của shop vào đồng loạt các ảnh cho nhanh và đồng bộ. Đã mò nhưng không ra, mạo muội lên đây hỏi mấy anh giúp, có tips gì chỉ em với ạ

Đội ơn mấy huynh đệ nhiều nhiều

From Tracy with love <3

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

a làm cho e, bao sài, vì e làm kinh doanh, a tính phí 50K Mobifone, chạy hết 1 folder, có bao nhiêu, chơi hết bao nhiêu.

demo các kiểu, cho e xem chơi, vì các thứ dưới này, a làm, là level cao hơn nhét logo của e, thì coi như Logo cũng là hình, nhét vào ảnh, ở các vị trí mong muốn, cũng là nó đó. logo hơi dễ nhai, nên a hok cần quay video nữa, quay các thứ dẽ nhai, thì các bạn level cao khác, sẽ cưởi a ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 8/5/18
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

e đưa cho a 10 file ảnh cùng logo, a làm free cho e cái action, 3p thôi.
  4. tranvan.muon

@drax : dc á. khi nào bạn có file của thớt, cho mình xin file gốc actions, để mình học hỏi kiến thức.
    chắc là chủ thớt đang ngủ, mình gọi hú chủ thớt ra đây, đưa logo :@testtracy alô ! dậy chưa, vào lấy đồ xịn nè ! :))
    drax thích bài viết này
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

6. MePun

MePun Thành viên cấp 1

Em vào hóng tút vì cũng cần. :D
  7. tranvan.muon

@MePun : e phải gọi tên @drax như vậy nè, và cho liền nhanh gọn, 1 Logo hình, và 1 hình mẫu, có để vị trí để logo, nằm ở chổ đó đó. và đưa 2 file đó ra đây luôn, là xong phim. các 10 hình còn lại, là size tự do, size gì cũng dc hết. e lấy đại các hình U18+ đẹp vào, cho các bạn đóng dấu logo của e vào đó, sẽ có rất nhiều bạn ở đây làm dc. thì các bạn sẽ gửi file Actions về cho e.

Đóng Logo vào hình U18+ Dzô ! :))

(hình U18+ dưới này, là thí sinh người mẫu U22, thì cũng là trên U18+ nhé, đừng nghĩ lung tung xà bần!) ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 9/5/18
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon m bảo làm giúp mà chủ thớt ko ý kiến gì nên thôi vậy. có gì thì b chiến đi. vừa ghé qua kênh của b, chém tiếng anh giỏi thế.
  9. tranvan.muon

@drax : Mình là 3 ngoại ngữ mà, kể cả chém tiếng Trung, mình còn hơn tiếng Anh luôn đó, vì mình sống ở thành phớ lớn, là Saigom, nơi đây, hok có Cty lớn, về tiếng bản xứ Tiếng Việt, nên mình phải chiến 3 ngoãi ngữ, để sinh tồn, ở thành phố thập cẩm này, hàng tháng, thu nhập kiếm tiền, chén cơm, cái áo, của mình, cũng là tử nguồn ngoại ngữ đó, nếu hok có tiếng Anh, tiếng Trung, thì cả nhà, chỉ có bán cải, ở ngoài chợ, dưới này, là chém tiếng Trung, với đồng nghiệp trong Cty nè, các lời nói của mình, vẫn dài hơn bên kia, và hok có xăng pha nhớt tiếng Việt vào đâu, vì toàn bộ giao diện máy tính, của Cty, cũng là tiếng Trung, coi như, mình sử dụng 3 ngoại ngữ, là thông thạo, như người bản xứ luôn đó, mình hok phải kiếm sống ở trang Vietdesigner này đây, mà là kiếm sống, ở chổ khác lận, quy luật sinh tồn, hok chiến ngoại ngữ, là đi bán cải ngoài chợ, he he ! :))

10. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon anh, trung là 3 ngoại ngữ, thành phố thập cẩm?
    m từng học tiếng trung để xem phim mà giờ quên sạch, giờ chỉ đọc được chút pinyin.
  11. tranvan.muon

@drax : TP HCM, là thành phố du lịch mà, là thập cẩm đa chủng tộc đó. kể cả Việt kiều về nước, cũng xách theo cả đoàn khách nước ngoài, đi chung về VN đó, chỉ có các tỉnh vùng sâu vùng xa, ở Buôn Mê Thuộc, mới sài 1 thứ tiếng Việt, ở đây, xe ôm, bà bắp cải, ở ngoài chợ Bến Thành, cũng hello ! (ANh) ni hào ! (Trung) Sayonara ! (Nhật) Messi Bucu (Pháp) ! Ni Yang Gu La Mi Yu ! (tiếng Hàn) tùm lum các thứ tiếng, cũng biết sài, bạn vào chợ Bến Thành xem, họ nói vù vù, với các khách Đài Loan, Hồng Kông, Nhật, Hàn, bên hông Chợ Lớn cũng vậy, nước ngoài vào nhiều, thì gọi là thập cẩm đa chủng tộc đó.
    drax thích bài viết này
  12. tranvan.muon

@sonlam lighting : Các bạn thớt trên kia, đi ngủ hết trơn hết trọi rùi. chỉ còn e, là còn loay hoay ở đây thui, e cứ mạnh dạng, đưa đại 1 Logo trái chuối, trái bưởi, gì cũng dc hết, rùi kêu drax thả vào sát góc dưới, mép phải, là e hóng xong, sẽ có 1 số bạn, làm Actions cho e, chậm nhất, là trong vòng 1 tuần ! có ngay Actions ! nếu sau 1 tuần, e vẫn chưa có, thì a sẽ tìm cách, làm đại cho e, 1 cái Actions, đóng trái chuối, vào hình sài đỡ, có còn hơn hok ! Dzô ! :))

13. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon m rút r b. đang muốn biến mất khỏi vietdesigner mà tìm ko thấy cái nút xóa tài khoản. thôi thoát ra vậy.
  14. tranvan.muon

@drax : ế quay lại, bạn đã Level 4 òi, giúp đở các e mới đê, sao lại xóa tài khoản, mình iếm ai chém mưa chém gió nữa, lần sau, gặp lại, ở chổ khác, dc òi, he he ! :))
  15. huongdandaotienao.com

huongdandaotienao.com Thành viên cấp 1

Hóng tut các cao nhân :)
  16. tranvan.muon

@huongdandaotienao.com : e cho 1 logo, và cho vào 1 hình, sát góc nào đó, có vị trí đê, sẽ có ai đó làm cho bạn, ở đây, nhiều người biết làm, hơn 10 người, ở đây biết làm, hầu như các designer chuyên nghề kiếm sống bằng designe, thì đã biết làm cái này hết !:))

Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/18

Ủng hộ diễn đàn