Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các anh em vào chỉ giáo hiệu ứng trong clip này ạh ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi TuanTranHRC, 23/6/16.

Lượt xem: 1,872

1. TuanTranHRC Mới đăng kí

Hiệu ứng mà mình xin là lúc nhạc lên bass thì icon sói mở miệng ra ! Mình mò gần tháng nay rồi mà chưa lần ra được.
    Xin anh em chỉ giáo.

...
  2. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

úp phụ chờ #3 giúp học thêm kinh nghiệm
  3. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

:D
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có gì khó khăn đâu? Lúc đầu chưa có hình mặt con Sói thì là một nền màu đỏ sau rồi khi có nhạc lên là mặt con Sói cũng hiện lên thì dùng Opacity cho nó ở keyframe là ra thôi?

- Còn muốn con Sói đập cùng nhạc thì sử dụng Plug-in Trapcode Sound Keys.
  5. TuanTranHRC

TuanTranHRC Mới đăng kí

cảm ơn 3 bạn vector368, Tiger Sơn, Dù Kun VietDesigner. 2 cái hiệu ứng đó thì mình biết rồi ! mình chỉ không biết làm sao cho cái MỒM của con sói nó mở ra lúc dập bass thôi ! bạn nào biết thì giúp mình nhé
  6. SSystem32

SSystem32 Mới đăng kí

Hình này có 2 layer,layer 1 là phần mắt và mũi,layer 2 là phần khuôn mặt,bạn thử cho 2 cái layer này dập theo 2 cái soundkey khác nhau thử xem
  7. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Bạn thử dùng cái Puppet pin tool xem :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn