Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bác gạch đá giúp mình cái logo này

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi ChauVu, 4/9/14.

Lượt xem: 3,511

1. ChauVu

ChauVu Thành viên cấp 1

hi tks bạn góp ý. Để mình ngâm cứu thêm
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Logo của bạn tốt đó, cứ phát huy.
    Tuy nhiên mình thấy vầy, logo của bạn dùng những hình vuông nhỏ để tô màu, rất nhiều màu, cho nên khi zoom to lên thì mới thấy hình vuông, để nhỏ nhỏ hay in nhỏ thì không thể thấy từng hình vuông riêng rẽ, nhìn cứ như gradient.
    Chính vì vậy, bạn phải xác định là cho người xem nhìn nó là gradient hay là từng ô vuông tô màu? Để nhất quán trong cách người ta nghĩ đến nó. Nếu ô vuông thì bạn phải làm ô vuông to lên, tham khảo thêm một số logo có hiệu ứng low-poly (hình như vậy).
    Nếu ô vuông to lên thì nét chữ nên dày lên (bold, heavy, black,...).
    Các chữ cái nên có khoảng cách gần nhau, thậm chí nên dính vào nhau luôn để bố cục được chặt và việc chuyển màu không cần quá mượt (vì ô vuông to mà) chỉ cần đúng tone thôi.
    Lúc này bạn có thể làm hiệu ứng phân mảnh chữ A hay gì đó, sẽ ấn tượng hơn. Mà hiệu ứng phân mảnh chữ A bạn đang làm nhìn nó không được mạnh mẽ, y như bị vỡ rồi rơi xuống vậy, mình nghĩ nên làm dạng 3d sẽ hay hơn.
    Ý kiến cá nhân. :D
  3. ChauVu

ChauVu Thành viên cấp 1

Oh cám ơn bạn rất nhiều. Thật tình là tại mình thấy ý tưởng hay mà khách hàng không thích nên mình tìm cách cải thiện phong cách này để sau này làm thiết kế khác với phong cách tương tự thì có giải pháp tốt hơn (chủ yếu là mình thích idea đó và muốn phát triển nó lên).
    Có lẽ nếu là logo thì các ô vuông phải thật lớn hoặc các mảng màu phải rõ ràng hơn đúng như bác doanhaitu nói, còn hiệu ứng phân mảnh thì nghiên cứu thêm :)) Cái thiết kế của mình hiện tại làm POSTER sẽ phù hợp hơn.
  4. Riêng mình thì mình thấy không ổn lắm! Nếu đòi hỏi sự sáng tạo thì mình đánh giá logo này ko cao về sự sáng tạo! Logo liệu có linh động trong in ấn? và khi thu nhỏ lại thì sẽ như thế nào? và chia ô chưa hợp lí. ;;) chỉ là góp ít ý! có gì mong bạn thông cảm!
  5. ChauVu

ChauVu Thành viên cấp 1

Thanks nhận xét của bạn. Xác định post lên đây là để mọi người góp ý mà.
  6. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

nhìn khá vụn vặt , nói chung logo này chưa dc tốt

Ủng hộ diễn đàn