Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bác giúp em lệnh nếu có giá trị trùng thì không cho nhập giá trị mới trong PHP

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi uronmapu, 16/8/13.

Lượt xem: 2,073

1. uronmapu Mới đăng kí

Xin chào các bác,

Em muốn viết 1 lệnh nếu tìm thấy giá trị đã nhập trùng giá trị thì sẽ không cho nhập mới nữa trong PHP thì làm thế nào ạ

Ví dụ, dữ liệu em nhập có Mobile, Telephone và Email

Nếu giá trị Mobile nhập mới trùng giá trị Mobile đã nhập thì không cho lưu lại

Em cảm ơn

...
  2. uronmapu

uronmapu Mới đăng kí

Em không rõ làm như thế nào ạ, e có cái phần mềm mã nguồn mở, nó có đoạn này em nghĩ là chèn 1 đoạn code PHP nào đó là ok

3. uronmapu

uronmapu Mới đăng kí

Em có 3 phần nhập thông tin như bên dưới
    Xin hỏi lệnh PHP không cho nhập trùng dữ liệu như thế nào

ORGANIZATIONS: có trường thông tin Phone
    Nếu nhập sô Phone mới trùng với giá trị trước đó đã nhập thì không cho lưu

Nếu nhập sô Phone mới không trùng với giá trị trước đó đã nhập thì nhập phần contacts

CONTACTS: có các trường thông tin Home Phone và Mobile
    Nếu nhập sô Home Phone mới trùng với giá trị trước đó đã nhập thì không cho lưu

Nếu nhập sô Home Phone mới không trùng với giá trị trước đó đã nhập thì nhập số Mobile

Nếu nhập sô Mobile mới trùng với giá trị trước đó đã nhập thì không cho lưu

Nếu nhập sô Mobile mới không trùng với giá trị trước đó đã nhập thì nhập phần tiếp các thông tin khác

LEADS: có các trường thông tin Home Phone, Mobile và Phone

Nếu nhập sô Home Phone mới trùng với giá trị trước đó đã nhập thì không cho lưu

Nếu nhập sô Home Phone mới không trùng với giá trị trước đó đã nhập thì nhập số Mobile

Nếu nhập sô Mobile mới trùng với giá trị trước đó đã nhập thì không cho lưu

Nếu nhập sô Mobile mới không trùng với giá trị trước đó đã nhập thì nhập Phone

Nếu nhập sô Phone mới trùng với giá trị trước đó đã nhập thì không cho lưu

Nếu nhập sô Phone mới không trùng với giá trị trước đó đã nhập thì nhập thông tin khác
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ajax à? bạn nhập tới đâu, php sẽ lấy giá trị tới đó tạo query vô database dò
  5. uronmapu

uronmapu Mới đăng kí

E thấy trên mạng có phần mềm mở, e down về dùng nhưng nó vẫn cho mình nhập thông tin nếu thông tin nhập đã có

Link phần mềm: mediafire.com/download/6ke866ng2k7g5t3/Code.exe

Nếu được mong bác cài và giúp đỡ em thêm, em mới đọc về php nên đọc gợi ý nhưng em ko biết làm thế nào tiếp ạ
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

PHP thì liên quan j đến exe mà down về?
  7. uronmapu

uronmapu Mới đăng kí

Đó là chương trình được đóng gói bác ạ, sau khi cài xong sẽ có các module, và mình vào module để chỉnh code

Bác yên tâm em ko virus hay lừa đảo đâu
  8. uronmapu

uronmapu Mới đăng kí

Trong chương trình ở link dưới

mediafire.com/download/6ke866ng2k7g5t3

Em nghĩ sửa đoạn code trùng lặp chắc trong 3 files này, bác nào giúp em với được ko

mediafire.com/?1m6b25mkd8efz8k
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn