Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách Fix lỗi Export file trong Adobe Illustrator CC2018 - Không chung với thư mục lưu file

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi DinhMinh Design, 29/5/18.

Lượt xem: 7,126

1. DinhMinh Design Thành viên cấp 1

Mình bị trường hợp như sau:
    Khi xài AI CC2015 thì khi lưu file ở thử thư mục ABC thì khi xuất file thì mặc định máy sẽ gợi ý thư mục lưu file AI đề làm thư mục xuất hình.
    Nhưng khi qua AI CC2018 thì khi xuất hình máy sẽ gợi ý thư mục mình vừa sử dụng trên hệ thống (Rất mất thời gian dẫn đường lại thư mục lưu file AI)
    Bro nào trong đây từng bị như thế này chỉ mình fix lỗi với ạ!!!
    Cảm ơn nhiều!!!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt xuất hình ảnh trong Export panel à?
    DinhMinh Design thích bài viết này
  3. DinhMinh Design

DinhMinh Design Thành viên cấp 1

Hồng Sơn Mình vào File/Export như bình thường thôi ạ
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đây là một phần lỗi của phiên bản. Nếu có thể thớt hãy cập nhật lên số hiệu 22.1.3 để khắc phục sự cố phát sinh này của Illustrator. Hoặc bạn hãy sử dụng tới tính năng xuất hình ảnh của Export panel. Nó sẽ là lợi thế nhanh gọn hơn trong việc xuất khẩu các định dạng hình ảnh như .png; .jpg; SVG...v.v
    .J3etazDinhMinh Design thích bài viết này.
  5. DinhMinh Design

DinhMinh Design Thành viên cấp 1

Hồng Sơn Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn. Để mình thử xem thế nào. Thân!!!
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. .J3etaz

.J3etaz Mới đăng kí

Hồng Sơn Bạn có link tải AI CC 2018 FULL không vậy, nếu có cho mình xin với mình cảm ơn nhiều.

Ủng hộ diễn đàn