Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ cách ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi syndy, 12/1/17.

Lượt xem: 2,245

1. syndy Banned

Cho mình hỏi mình muốn ghép hình túi xách khác vào người mẫu, có cách nào xóa túi xách mà người mẫu đang cầm trên tay không vậy. Rất mong có bạn chia sẽ kiến thức này với mình

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Riết rồi việc chỉnh sửa ảnh bị tưởng là công thức nấu ăn. Chỉ cần đọc ra là làm được.
    Nhiều bạn cứ hỏi kiểu "làm sao để ghép hình vậy ?".
    Chắc các bạn nghĩ sẽ có người trả lời "nhấn nút A, xong rồi giữ Shift nhấn nút B,... là xong".
    Không có vụ đó đâu :-<

Người trong ngành phải học từ cái cơ bản, rồi thực hành quá trời mới biết chỉnh sửa ảnh cơ bản. Biết sửa ảnh cũng chưa dám tự nhận giỏi, phải tùy trường hợp ảnh ra sao, học nâng cao, học hỏi người này người kia, tích góp từng mảng miếng lâu năm mới thành.
    Còn các bạn từ con số 0 nhảy vô hỏi "làm sao để ghép hình vậy ?" và đợi đáp án 8->

Nếu thật sự chưa biết tí gì về chỉnh sửa, ghép ảnh thì lên mạng tìm bài hướng dẫn cơ bản mà coi. Phần mềm thì chỉ có một - Photoshop CS6. Download về rồi từ từ học nhé.
    Chứ giờ các pro có chịu chỉ. Ví dụ nói "dùng Lasso Tool" bạn không biết nó là cái gì, ở đâu mà hỏi lại thì không bao giờ hết câu hỏi luôn :v
    ThanhITtranvan.muon thích bài viết này.
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cách tốt nhất là bạn kiếm 1 cái ảnh khác rồi ghép túi vào. :)
    Ảnh này chât lương và phải ngươời siêu cao thủ mơới xóa được. Bọn mình ở đây toàn gà không à :(
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. hoanglich

hoanglich Mới đăng kí

kiếm 1 cái ảnh tương tự không cầm túi ghép vào cho nhanh giờ trên mạng thiếu gì ảnh đẹo. Giờ bảo các ông bà chỉ từng công cụ để xóa cái túi cũng vỡ mồm
  5. blackcattth

blackcattth Thành viên cấp 1

các bác cứ làm quá ..thớt hỏi xóa ..thì cứ dùng công cụ Eraser mà xóa thôi, =))
    B1: mở hình bằng photoshop
    B2: chọn công cụ Eraser ( Phím E )
    B3: bôi chuột vào chỗ nào cần xóa ..cứ thế mà xóa thôi ..:P
    PS/ em trả lời nội dung câu hỏi trong bài, ..ko trả lời theo tiêu đề nhá>:)
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/17

Ủng hộ diễn đàn