Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

xin chỉ cách tô màu trong corel x3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi tanlocdfc, 14/8/17.

Lượt xem: 6,013

1. tanlocdfc Mới đăng kí

mình đang học corel x3, vẽ logo hình cánh sen xog tô màu thì ko dc , có bạn chỉ bấm ctrl + J rồi chọn fill open curves thì nó bị phủ màu như hình ! xin chỉ mình cách tô với ! thank

...
  2. tifu

tifu Thành viên cấp 1

Trước hết, muốn tô màu tốt trong coreldraw thì mình nghĩ bạn nên học hết chức năng của các công cụ đi đã, đơn giản nhất thì chỉ cần click chuột phải/ chuột trái vào các ô màu sắc là được. Mình đưa thêm 1 số công cụ và 1 số cách tô màu cho bạn tham khảo, thích dùng theo cách nào thì tự search công cụ đó để xem chức năng của nó như nào. Mình nghĩ với bằng này công cụ, đủ cho bạn có thể tô màu cho bất cứ tranh nào được rồi.

tranvan.muon thích bài viết này
  3. tanlocdfc

tanlocdfc Mới đăng kí

tifu cho mình hỏi sao hình mình tô nó ko chạy theo đường cong mình muốn tô vậy ? mình kiểm tra độ hở của 2 nét rồi nhug tô ko theo ý muốn là sao bạn ơi
  4. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Theo bình thấy thì hình như bạn chưa xóa đi cái hình to phía sau nên khi bạn tô mầu nó mới ra như thế
  5. tifu

tifu Thành viên cấp 1

Theo kinh nghiệm của mình, khi tô màu tốt nhất nên để đường kín (Close curve), ko nên tô kiểu open curve (tắt chức năng này đi), vì thường không kiểm soát được vùng cần tô.
    Về hình của bạn, có thể do đây ko phải là 1 đường kín mà là 2 đường độc lập nên phần nền tô sẽ ở trong vùng bao của từng đường. Cách giải quyết là bạn hợp 2 đường này làm 1 bằng cách chọn cả 2 đường, sau đó Object/ Shapping/ Weld là được, nếu vẫn chưa ổn thì bạn tiếp tục click đúp vào đường đó, quét chọn phần nào hở ra, click chuột phải nhấn Joint là ok.
    maituan184tanlocdfc thích bài viết này.
  6. tanlocdfc

tanlocdfc Mới đăng kí

thank bạn tifu ! mình đã tô dc rồi ! đúng như bạn nói mình vẽ 2 đường riêng biệt nên ko tô dc...
  7. Bích Nhung

Bích Nhung Mới đăng kí

các b ơi, cho mình hỏi.Mình mới học Corel x3, và đang vẽ hình như này, nhưng do vẽ các đường riêng biệt mình không tô được màu cho từng vùng! Vậy rất mong có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với

Ủng hộ diễn đàn