Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ dẫn căn bản thiết kế biển quảng cáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhoklipice, 21/6/16.

Lượt xem: 2,614

1. nhoklipice Mới đăng kí

Tình hình là sếp có bắt phác thảo 1 bản quảng cáo dài 13m x rộng 4,5m
    Các anh/chị cho em hỏi dùng photoshop thì tạo kích thước new layer là bao nhiêu ? độ phân giải bao nhiêu để khi mang đi in thì không bị bể ? Anh/chị nào có lòng tốt phác thảo sơ giùm em, xin đa tạ card điện thoại
    Nội dung biển quảng cáo :
    trạm xăng dầu xyz, điện thoại, fax, web
    hình nền trạm xăng.
    Trân trọng.
    Rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ từ diễn đàn.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, gõ chữ nhiều, mà hình ảnh nền lại ít, thì bạn nên làm trên A.I, và tạo 1 Bảng Board làm việc là ngang dài hơn cao 3 lần, sau này, để hình ảnh vào A.I, là rõ, khi đem in, thì là chuyện người ta biết in cho rõ, khi người ta muốn Photoshop, thì người ta load vào Photoshop, là có Photoshop PSD thui.
    vector368rungtram2014 thích bài viết này.
  3. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

bạn nên làm trên AI tùy biến dể hơn nhé
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

bạn nên làm trên AI, kích thước thì tạo tỉ lệ 1:10 là được(ví dụ như: 13m x 4,5m thì tạo file 130x45 là ok). Vì khi in bạt hiflex thì cũng chỉ nhận 72dpi thôi. Bạn tùy biến nha
  5. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

quảng cáo dạng như thế này hã em
    nhoklipicetranvan.muon thích bài viết này.
  6. nhoklipice

nhoklipice Mới đăng kí

Đúng rồi anh vector368, em làm biển quảng cáo trạm xăng dầu.
    Khổ em lại không biết AI, biết photoshop, Corel :(
  7. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

nhoklipice ko biết thì bảo với sếp thuê đi bạn , khỏi phải mệt =))z =))z
  8. tranvan.muon

@nhoklipice : biết Corel càng tốt, làm trên Corel đi, người ta máy in, rất thích in file CDR đó.
  9. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

nếu có hình của cây xăng rồi thì đem ra chổ in họ thêm text vào là xong thôi
    không biết thiết kế mà phát thảo cái gì cho mệt
    :)):)):)):)):)):)):)):))
  10. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

tranvan.muon thớt ghi ko biết dùng pts , ai , corel mà bác lại bảo làm bằng corel thì thớt thua , =))z =))z
  11. tranvan.muon

@BíĐỏ : tùy cách đọc câu nói trên kia, mình đọc là ... vậy đó ... :))
    biết món nào, sài đỡ món đó, nếu biết Corel thì sài dc, PTS thì hok chơi dc đâu !
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/16
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

nhoklipice Làm Corel càng tốt chớ sao thớt. rồi muốn cho sếp hình dung ra như nào thì kiếm thêm cái Mockup như của vector368 ấy rồi cho sếp coi là nó kiểu kiểu như vậy á.
  13. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Hình như em bị sai sai rồi thì phải :)) :))
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

BíĐỏ Cười chi Thím, Thớt nói là: Khổ em lại không biết AI, biết photoshop, Corel :(
    Thớt ko biết AI Nhưng biết Photoshop, Corel (in đậm từ biết Photoshop, Corel - Copy y nguyên dòng của thớt)

Ủng hộ diễn đàn