Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ giáo về PTS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ben83lkdn, 23/1/13.

Lượt xem: 7,595

1. ben83lkdn Mới đăng kí

Chào các anh.
    Em đang mày mò học PTS CS6. Em đang tạo mới một banner (950x200). Khi em move tool một tấm hình vô co kích thước nhỏ hơn banner thì hiện thông báo này " Could not use the move tool because the scratch disks are full"?. Khi e move tool tấm hình khác co kích thước lớn hơn banner củng lạp lại thông báo đó.
    Em đang học mong các anh chỉ giáo dùm e.
    Cám ơn rất nhiều.

...
  2. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

bạn có thể chụp lại cái màng hình đc k, xem ntn thì khó hình dung quá , + cái Layer luôn
  3. Mayonnaise

Mayonnaise Banned

Vì ổ C của bạn đầy quá rồi, xóa hoặc di chuyển bớt những file không cần thiết ở ổ C sang ổ khác, nếu không dc nữa thì remove bớt những ct ko xài là dc
    SunnyBoy thích bài viết này
  4. ben83lkdn

ben83lkdn Mới đăng kí

Cám ơn bạn đã trả lời. Mình mới cài lại máy. Ổ C: còn trống 90GB. Máy chỉ cài pm PTS là nặng nhất thôi, ngoài ra thêm vài pm nhỏ.
  5. Trần Nghĩa

Trần Nghĩa Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là layer bạn tạo ra đang ở chế độ lock thao tác. Cái hình ổ khóa trên layer đó bạn. Chắc chắn nhất là bạn chụp ảnh màn hình rồi đăng lên mới nhìn rõ ;;)
  6. Ất Ơ VietDesigner

Ất Ơ VietDesigner Mới đăng kí

bạn vào preferences => performances chỗ scratch disk chọn ổ # xem sao ? ^^:">
  7. Mayonnaise

Mayonnaise Banned

vậy thì bạn vào trong preferences xem scratch disks hiện tại là ổ nào thì chỉ việc xóa bớt cho nhẹ ổ đó là dc :)
  8. ben83lkdn

ben83lkdn Mới đăng kí

Xin cám ơn các bạn đã góp ý
  9. ben83lkdn

ben83lkdn Mới đăng kí

Chào các bạn. Ai có link tải PTS CS4 64bit không? Cho mình xin. Tìm hoài không ra. Thanks
  10. Mayonnaise

Mayonnaise Banned

11. ben83lkdn

ben83lkdn Mới đăng kí

OK. Cám ơn bạn nhiều. Cho mình hỏi. Khi mình Move Tool 1 tấm hình có kich thước nhỏ hoặc lớn hơn vào 1 layer backgroung thì bị nhỏ lại , khi kéo hình lơn hơn thì bị nhòe đi. Ai biết chỉ dùm. E cám ơn nhiều.
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nhỏ lại, là do hình nhỏ hơn, so với hình kia, hok có gì cả.
    Nếu bạn muốn Phóng Lớn, hok bị nhòe, thì bạn phải Chuột Phải, chọn Smart Object, rùi mới
    Phóng theo Free Tranform, là được, chuyện nhòe là buộc phải có, nhưng Smart Object sẽ là nhòe ít nhất, có thể.

Ủng hộ diễn đàn