Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ mình cách blend màu như trong hình này. Phong cách Nhật.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ZenPS, 12/1/14.

Lượt xem: 3,661

1. ZenPS Mới đăng kí

Xin chào mọi người,

Mình rất thích cách chỉnh màu theo phong cách này, mình đi tìm cách để blend màu như trong hình nhưng vẫn chưa làm được mong mọi người có thể chỉ giúp mình. Mình cũng thấy đa số bên Nhật khi photographer chụp hình đêu cho ra màu thế này :).

Cám ơn mọi người rất rất nhiều ah.

[​IMG] [​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/14
    Bone Nguyễn thích bài viết này
  2. Styl3Pr0

Styl3Pr0 Thành viên cấp 2

màu nó có ji đâu mà bác gọi nó là bend kiểu nhật @@
    An Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này
  3. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Kiểu Hàn Xẻn thì phải . =))
  4. ZenPS

ZenPS Mới đăng kí

Mình cũng ko biết của nước nào nữa mà thấy màu với mình thì nó đẹp quá :D Nếu bạn biết chỉ mình nha :D Thanks Bạn
  5. Styl3Pr0

Styl3Pr0 Thành viên cấp 2

mình chỉ thấy chụp xoá phông thôi chứ thấy màu ji đặc biệt đâu bạn :))
    ặc
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

hình như có thêm solid color mã màu sáng thì phải :D
  7. ZenPS

ZenPS Mới đăng kí

Mong Mọi người giúp đỡ :)
  8. kebinz

kebinz Thành viên cấp 1

ko chắc nhưng em nghĩ chụp cứ kéo sáng sáng lên rồi vào curves kéo cái đầu bên phải kéo xuống chút xít
  9. Bone Nguyễn

Bone Nguyễn Thành viên cấp 1

e thấy n có màu solid color trắng, chỉnh cur sáng lên tí, tăng brighness nữa, rồi thêm 1 lớp solid đen mờ, vì có thấy ít vết đen phía trên đó :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn