Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cho biết tên phầm mềm và hướng dẫn sử dụng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi longhongtn88, 5/3/15.

Lượt xem: 1,667

1. longhongtn88 Mới đăng kí

Trước tiên vì mình không biết tên của phần mềm ấy là gì nên mình cũng không thể google được. Mong anh chị em trong diễn đàn hướng dẫn cho mình đây là những phần mềm gì và có thể cho minh xin link cũng như hướng dẫn chi tiết cách sử dụng được không ạ. Mình xin cám ơn.
    Đây là Clip 1 :

Mình muốn hỏi làm sao để ghép nhiều hình ảnh chuyển động của mình vào cùng 1 clip như thế.

Đây là Clip 2 :

Mình muốn hỏi cách ghép nhiều clip nhỏ cùng xuất hiện trên 1 video tổng thể như trên.

Xin cám ơn các bạn đã dành thời gian giúp mình.

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Mình sẽ điển hình cho bạn 2 soft chủ đạo là: Adobe After Effects và Adobe Premiere Pro. Với clip 1 bạn có thể tìm hiểu về clone qua clip sau:

Clip 2 thì bạn có thể tìm hiểu qua effect Crop trong Premiere Pro

2 clip này, chủ thể của bạn không thể đứng ở 1 vị trí nhất định mà phải thay đổi vị trí sao cho việc clone hay crop không bị đè lên nhau. Chúc bạn thành công.
  3. longhongtn88

longhongtn88 Mới đăng kí

tuyêt vời. cám ơn bạn nhé. mình đang rất cần mấy cái này. cám ơn bạn rất nhiều :D

Ủng hộ diễn đàn