Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin đánh giá template mình mới fix

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi An Chi Diệc, 28/12/16.

Lượt xem: 6,003

1. An Chi Diệc Mới đăng kí

Mình chỉnh lại một them chia sẻ ảnh của nước ngoài, mọi người cho ý kiến?
    Đặt gạch thì gửi mail mình anchidiec@gmail. com nhez, hoàn thiện mình gửi
    - trang của mình reazix.blogspot.com
    - trang gốc reading-soratemplates.blogspot.com
    Mọi người cho mình hỏi luôn cách nào để cố định menu khi scroll qua được không ak?
    Hỏi nhiều nên Hổng biết cho vào nhóm chủ đề nào, ad đừng xóa bài mình nhé

...
  2. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Ý kiến cá nhân:
    Trang gốc:
    • Sạch, thoáng
    • Sang
    • Dễ tiếp thu nội dung hơn
    Trang của bạn:
    • Nhìn chật chội, khó chịu mặc dù tăng được số lượng ảnh lên.
    • Thiếu khoảng nghỉ cho mắt, toàn ảnh là ảnh. Trang gốc có thêm nội dung text để giúp mình nhìn được thoải mái hơn. Không có text thì thêm khoảng cách
    • Nên thêm khoảng cách hai bên cho thoáng
    • Font chữ: Popular, Label không phù hợp với Logo - hiện tại font Logo + menu top khá hợp nhau, nên sử dụng 2 cái đó là ok rồi, Title dùng Font logo, nội dung dùng font giống menu.
    • Nếu được hỏi bên code có chức năng sắp xếp hình theo tone màu ko -> sẽ làm bố cục hình nó sạch hơn, đẹp hơn theo tone màu: nghĩa là những tone màu tương đồng thì nằm gần nhau.
    • Phần cột label bên phải, có thể thì cho chiều ngang dài ra để bằng 1 cột hình ở trên. Ở trên được chia 5 cột = nhau, dưới lại bị lệch
    • Tạm thời là thế :))
    ý kiến cá nhân thôi nha, nếu thấy ok hơn thì sửa xem thế nào.
    hungktaHuỳnh Ngọc Xuân thích bài viết này.
  3. trangnt88

trangnt88 Banned

hóng cao nhân
  4. An Chi Diệc

An Chi Diệc Mới đăng kí

Mình muốn làm trang chia sẻ ảnh như gg image hay pexels, flickr thì ổn không tức là cho nhiều hình ảnh tràn kín trang vậy
  5. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Ổn nha bạn.
  6. khanhlam121212

khanhlam121212 Mới đăng kí

Huỳnh Ngọc Xuân thích bài viết này
  7. Huỳnh Ngọc Xuân

Huỳnh Ngọc Xuân Mới đăng kí

Mình thêm một ý nữa nhé,
    - Trang gốc thì bố cục cân bằng hơn, trang của bạn chỉnh có vẻ bị lệch.
    Cho mình hỏi "hơi ngu" là share ảnh, đặc biệc là ảnh chân dung thì "bản quyền" của người mẫu trong ảnh tính sao vậy?
    Cảm ơn.
    PNhanh thích bài viết này
  8. giảm giá

giảm giá Mới đăng kí

đẹp quá nhưng ghét trang kiếm tiến rút gọn của bạn v ~
  9. hungkta

hungkta Mới đăng kí

blog của ad rât đẹp mình cũng đang mày mò lamg blog như của bạn mà không tìm được teamplate mẫu...bạn có thể share teamplate mẫu cho mình xin được không? và làm sao để ảnh tràn kín trang như vậy được? giúp mình nhé .gmail của mình hungkta.dica@gmail.com thanks bạn

Ủng hộ diễn đàn