Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin được học việc về thiết kế UI/UX cho app

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi yournametv, 30/5/15.

Lượt xem: 17,414

1. yournametv Thành viên cấp 1

..........................

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/4/16
    caodangtoi thích bài viết này
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

tiếc quá :) nếu em ở HN thì qua bên CTY anh thực tập anh sẽ trực tiếp hướng dẫn em.
    minhphong, soolonely, killua.912 người khác thích bài viết này.
  3. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Bạn iViperious ơi, bạn có tài liệu hay nguồn trên mạng nào để tự học tốt ko?
    Mình rất có hứng thú với mảng này nhưng thực sự cũng chỉ mày mò design theo mấy cái ui trên web...
    Chả hiểu cốt lõi và quy chuẩn ntn...
    yournametv thích bài viết này
  4. iViperious

hãy tìm hiểu cơ bản một chút về mỗi hệ điều hành. các thành phần của nó. và cách hoạt động của mỗi thành phần (ý là vai trò của mỗi thành phần là gì) .

Bạn tham khảo thêm ở đây để biết quy chuẩn, tên và các thành phần cơ bản của iOS.

http://iosdesign.ivomynttinen.com/

Android thì bạn có thể Search trên mạng (vì nó khá lai tạp nên không thể tóm gọn đủ trong 1 kết quả search được)
    nghiemthanhdung, yournametv, caodangtoi1 người khác thích bài viết này.
  5. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình skype của bạn để xin đc chỉ giáo thêm ạ ^^
    iViperious thích bài viết này
  6. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

^^ mọi thắc mắc có thể pm anh iViperious hỏi mà, chuyên gia đó
  7. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Đi làm bạn sẽ hiểu UI hay UX là theo ý khách hàng hết
  8. iViperious

Đi làm tôi được quyền góp ý với khách hàng những gì đúng và không đúng. làm cho khách hàng hài lòng giữa cái họ muốn và cái mình muốn mới thực sự là thành công đó bạn.

Gurl: bạn post Skype lên mình add bạn nhé :)
    Mr.Deimos: thanks ku
  9. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

rất cám ơn các anh ạ. EM rất tiếc khi không thể có cơ hội học hỏi với anh iViperious .
  10. iViperious

yournametv: rõ là khi khởi đầu sẽ gặp nhiều khó khăn :) nhưng cứ chăm chỉ làm nhiều rồi sẽ quen thôi. anh làm app lúc thị trường app việt nam đang bắt đầu nên anh hiểu khi bắt đầu sẽ khó khăn ở những chỗ nào. Cố lên.
    Nguyễn Tất Thắngyournametv thích bài viết này.
  11. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

nói thật là UI hay là UX đi chẳng nữa, khi khách hàng đã lên tiếng thì ta đều phải sửa. Họ có cái lý của họ mà ta k được quyền cãi
  12. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

iViperious vâng em cám ơn anh rất nhiều. Khó khăn đến mấy em cũng sẽ không từ bỏ ạ.
  13. ducnguyentb1209

ducnguyentb1209 Mới đăng kí

iViperious ơi bạn có thể cho mình sky ko. MÌnh cũng đang tìm hiểu về app. Rất mong bạn giúp đỡ. Mình cũng ở hàn nội
  14. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Skype của mình là thulee.design
    []==[]
  15. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

16. iViperious

ducnguyentb1209 : bạn để lại Skype lát đi công chuyện về mình sẽ add nhé.

SwingsOnlyone : trách nhiệm của designer chẳng phải giúp khách hàng có được thiết kế đẹp và tốt nhất sao. cái lí của họ khi mình cảm thấy nó không hợp lí mà vẫn làm theo thì đó đã làm tròn được trách nhiệm. Mỗi người 1 môi trường và mỗi người có phương pháp nói chuyện thuyết phục và đưa ra ý kiến riêng, ý ở đây là không nên quy chụp ấy mà he he.
    nghiemthanhdung thích bài viết này
  17. ducnguyentb1209

ok cám ơn bạn
    ducnguyentb1209
  18. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

iViperious cái ấy thì biết roy` :"> nói chi mà dài dữ thế
  19. ducnguyentb1209

Bạn iViperious khi nào rảnh add nick Skype mình vào nhá
    Cám ơn bạn
  20. zYepz

zYepz Mới đăng kí

iViperious Chào bạn, bạn có thể add skype của mình để mình có thể học hỏi và trao đổi 1 số vấn đề mình thắc mắc lâu nay được ko :) Thật ra mình rất cần ai đó để giúp mình có thể giải đáp những thắc mắc " thầm kín " mà mình chưa biết cũng như cần người tư vấn và đóng góp ý kiến cho 1 số sản phẩm của mình. Hi vọng bạn có thể bỏ chút thời gian ra để giải đáp cho mình :D. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Ủng hộ diễn đàn