Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin được hỏi cách tách cái hình mẫu ảnh cước cầm đóa hoa này giúp mình với ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NGUYỄN TRỌNG TÀI, 13/6/14.

Lượt xem: 2,357

1. NGUYỄN TRỌNG TÀI Mới đăng kí

Chào các bạn trong diễn đàn Vietdesigner !!! mình mới học Photoshop cở tháng hôm nay mình có dịp đi thực tế tại 1 studio ...họ cho mình cái bài tập tách cô dâu ra khỏi nền background là nền trắng ...mình đã tách được rồi,bằng công cụ background Erase tool trong Photoshop...nhưng đển đoạn cô dâu cầm chùm hoa này mình không thể nào dùng Erase được ...xin nhờ các bạn hướng dẫn giúp mình với..Thank ...
    cảm giác làm chưa được cái này mình cảm giác RẤT LÀ KHÓ CHỊU TRONG NGƯỜI..vậy mong các bạn giúp đở mình !!!

...
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Dùng refine edge đó bạn. Mà pic này hoa cũng hơi trắng và đặt trên nền trắng nên cũng hơi chăm, phải làm tì mỉ chút mới ra. Mà bạn gan thật, mới học cở tháng đã vào studio thực tập rồi @.@
    NGUYỄN TRỌNG TÀI thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn